เอารูปรถเพื่อนๆๆมาดูกันดีกว่าคับ

การสนทนาใน 'Crazy G' เริ่มโดย juk-ku power, 30 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. juk-ku power

juk-ku power New Member VIP

282
    2
    0
    เหนดูเงียบๆๆกันอ่ะคับอยากรู้ว่าวางกันอยู่ใน body อะไรบ้าง :D :D :D :D :D
    เริ่มที่ผมก่อนเลยล่ะกัน

2. Mr.McCOY

Mr.McCOY New Member Member

20
    1
    0
    เดี๋ยวรถเสร็จ จะตามมาครับ

3. JanimaL

JanimaL New Member Moderator

140
    1
    0
    เจ้าเนื้อหอมของผมครับ:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ตุลาคม 2006
  4. tan.tan

tan.tan New Member Member

33
    0
    0
    tt141 1G gte ปลั๊กเทาครับ...manual...

5. juk-ku power

282
    2
    0

สวยดีคับ :D :D :D :D :D

6. eakonee

eakonee New Member Member

18
    0
    0
    กะบะสีสดดีครับ คุณแจนเอาเต็มๆหน่อยดิ อยากเห็น
    คิดถึงอีดำจัง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 ตุลาคม 2006
  7. juk-ku power

282
    2
    0
    :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

8. JanimaL

140
    1
    0
    คุณเอกครับ ตอนนี้รถเปลี่ยนมือไปอยู่กับใครแล้วล่ะครับ สีเลี่ยมดีจริงๆ:)

9. eakonee

18
    0
    0
    หลังๆไม่รู้แล้วครับไปไหนแล้ว
    สีจริงๆมันงามเป็นจุดๆครับ
    ตอนนั้นหลังคาสีบวมเซงมาก
    แล้วเป็นไงบ้างครับทำเสร็จคราวนี้
    ช่วงนี้งานเยอะจริงๆเลยไม่ค่อยได้เล่นเลย

10. JanimaL

140
    1
    0
    เสาร์นี้มีผู้มีอุปการะคุณ (พี่ศักดิ์ ออมสิน ของเรานั้นเอง) ให้ยืมกล่อง JIC ลองวิ่งดูครับ ไม่รู้จะวิ่งหูลู่หรือป่าว จากเดิมที่วิ่งหูตูบ แต่มีสะดุดนิสนึง เดี๋ยวมารายงานผลครับ:D :D :D

11. 1g-gte

1g-gte Guest

0
    0
    0
    รำลึกถึงความหลังนิดหน่อยนะ

E28ดำของเอก...........1จี-จีทีอีปลั๊กเหลือง...........โบใหญ่.......เวสเกตต์แยก..........ปะเก็นฝาสูบ 1.6 HKS........แคม 264 HKS............กล่องแต่ง.......PFC-Fcon.......รอมโมKansai............จูนนำมันตามรอบด้วย GCC..HKS......คลัชต์แต่งแรงกดอภิมหาแรงกด.....จะโดดออกท่าเดียว.........โหลดแป๊ก.........วิ่งเล่นแถวสุทธิสาร............อดีตเป็นผู้เชี่ยวเรื่อง 1 จี ...ท่านหนึ่ง.......นะเอกนะ......ที่พูดมานี่ทำรถเข้าตาครับ.............ไปทานเจตอนนี้เป็นไงบ้างครับเอก.......หวังว่าคงสะบายดีนะครับ......

12. juk-ku power

282
    2
    0
    :D :D :D :D :D :D :D :D :D

13. JanimaL

140
    1
    0
    พี่ศักดิ์ มาเองเลยหรือครับ ให้ความรู้แก่น้องๆเพื่อเป็นวิทยาทานหน่อยนะครับ ถือว่าแลกเปลี่ยนประสบการณ์ครับ

ปล. ถ้าพี่ไม่มาตอบผมหนีไปเล่น 2J นะเอ้า:D :D :D

14. eakonee

18
    0
    0
    สบายดีคับ
    ว่าแต่พี่ใครเอย จำไม่ได้แย้ว.... อย่าโกรธผมนะ
    ใช่พี่ rotek ปะคับ

ผมไม่ขนาดนั้นละครับพี่(จริงๆคับ) สำหรับเจ
    ตอนแรกว่าจะทำชุดใหญ่ ตอนนี้ไม่โมแล้วครับ
    เอารถไปทำให้รถดูเรียบร้อยที่สุดแทน แบบว่า
    แอร์เย็นเพลงเพราะสมบูรณ์สุด ผมหมดไป 4-5 หมื่น
    แล้วตอนนี้ยังไม่จบเลย แต่ก็ไม่เป็นไรคับค่อยๆเก็บไป

แต่ผมชอบห้องเครื่องที่ทำมาคราวนี้มาก เครื่องลงต่ำ
    เกือบชิด firewall แท่นเครื่องยิงลงตรงๆไม่เป็นตัว L
    ห้องเครื่องผมไม่ชุบเลยท้อแวกก็เอาสีดำๆ ดูเดิมๆดีครับ
    เหลือทำท่ออินเตอร์ท่อนบนใหม่สวยๆใหม่ กับไอ้ที่รัด
    ท่อแบบแพงๆ (เฮ้อ)กับท่อซิลิโคนของไอ้กัน สวยดี

เล่าให้ฟังอีกนิดคับ
    ตอนนี้ผมจับวายริ่งใหม่ใส่จอโตต้าหน้ามึด(เจ้าของก็หน้ามึดตามจอไป)
    วายริ่งครบหมด รู้สึกเลยครับ รถวิ่งห่วยไปเลย แต่ก็ทำใจ อยากได้เดิมๆ
    ที่อยากจะบอกคือ กล่องนะบางทีมันฉลาดเกินไปมันก็ไม่วิ่งเอาเลยคับ

เสียดายเหมือนกันตอนแรกรุ่นพี่เขาสนับสนุน จะขายของให้ผมถูกเลย
    ชุดโบ AR72 ใบ T51 โข่งหลังเล็ก หัวฉีด header ต๋อง เวสเกต
    turbosmart 45mm. ทุกอย่างเบิกใหม่หมด สภาพกิ๊กๆ ผมเองก็ถือ
    emanage ครบชุดมีสายจูน+โปรแกรม แถมกล่องจูนมาแล้วด้วย
    คุบกะ ผบ. ที่บ้าน ท่านก็ว่าอยากทำก็เอา แต่ดูเสียงหง๋อยๆ ก็เลยมานั่งคิด
    ถึงอีคันดำ... กลัวมันจะซ้ำรอย

เอาวะทำเพื่อเธอซักที ก็เลยไม่เอาแล้วก็ขายของที่มีอยู่ทิ้งหมดเลย
    กันกลับใจ แล้วก็เอาเงินที่ได้มา ติดเครื่องเสียงกะทำไอ้ที่ทำอยู่เนี่ย
    ทำไปทำมายังราคากะเซ็ตโบ ยังคิดอยู่เลยถ้าเซตนี่ทำเสร็จไปแล้ว
    กอบกับรุ่นน้องทำ 2 เจวอลโว่อยู่ ก็กะว่าจะไว้ไปขี่เล่นกะเขาแทน
    พวกวอลโว่นี่เล่นกันแรงจริงๆครับ เจอบนถนน ถ้าจะลองต้องดู
    ให้ดีครับ ข้างนอกดูเดิมๆเปิดฝากระโปรงมาแทบทรุด ยัดไปได้

เสาร์นี้วิ่งจริงปะ ถ้าว่างเดี๋ยวไป

15. JanimaL

140
    1
    0
    พี่ศักดิ์ ออมสินไงครับ คุณเอกน่าจะพอนึกออก ผมคงไม่ได้ลงจับเวลาหรอกครับ รถยังสะดุดอยู่เลย จะไปลองแถวๆสายไหมกับช่างของพี่ศักดิ์น่ะครับ ลองกันไป จูนกันไป ถ้าอาการดีขึ้นก็อาจไปวิ่งเล่นครับ ส่วนมากผมจะวิ่งคืนวันศุกร์ครับ เพราะได้หวดเต็มๆหน่อย วันเสาร์ชอบโดนรังแกครับ ไว้คงได้เจอกันครบๆสักทีนะครับ:D

16. juk-ku power

282
    2
    0
    :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้