สอบถามคับ รถผมเข้าเกียร์เดินหน้ารถไม่วิ่งคับ เข้าได้เฉพาะถอยหลังคับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ไพวรรณ ทองคำ, 26 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามคับ รถผมเข้าเกียร์เดินหน้ารถไม่วิ่งคับ เข้าได้เฉพาะถอยหลังคับ และใต้ท้องรถมีน้ำมันเกียรซึมออกด้วยคับ ถ้าซ่อมแพงเปช่าวคับ

1. เกียร์ธรรมดา หรือ ออโต้

2. ออโต้คับ

3. Chaiwat Janlamud

Chaiwat Janlamud Guest

0
    0
    0
    เกียร์พังแล้วครับ น่าจะขาดนำ้มันหล่อลื่น

4. กลับบ้านเก่า

5. ปกติน้ำมันเกียรเขาเติมกันกีลิตรคับ

6. Sutee Srisai

Sutee Srisai Guest

0
    0
    0
    3.5 - 4 ลิตร ถ้าให้ดีดูที่ก้านวัดครับ คิดจะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ เปลี่ยนกรองเกียร์ด้วยเลยครับ ถ้าไม่ดีขึ้นคงต้องยกเกียร์ใหม่

7. ยกเกี่ยร์ใหม่เชียงกงแพงเปล่าวคับ

8. เปลี่ยนเลยครับ ซ่อมแพงผมโดนไป8000 ราคานี่เปลี่ยนได้เลย แถมตอนนี้กระตุกเวลาเร่งอีก

9. Vs'r Tonkhaw

Vs'r Tonkhaw Guest

0
    0
    0
    มีครับเกียร์ธรรมดา ใช้ปกติ รบกวนแชทโทร085-8487130

10. ตอนนี้ผมกำลังเปลี่ยนเกียร์ให้ น้องใน คลับ น่าจะ อาการเดียวกัน
    เดินหน้าอืด ถอยหลังปกติ

11. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ลองถ่ายน้ำมันเกีบรดูก่อนคับ ถ้าไม่หายก็ต้องยกใหม่ เกียรเชียงกงเอา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้