ขอบคุณที่รับเข้ากลุ่มนะคะ Nv เกียร์ธรรมดา ไม่มีแคป ขับแล้วดับเครื่องไม่ได้...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย นิวนิว พยากรณ์, 27 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอบคุณที่รับเข้ากลุ่มนะคะ
    Nv เกียร์ธรรมดา ไม่มีแคป ขับแล้วดับเครื่องไม่ได้ ก็จะเข้าเกียร์แล้วปล่อยให้กระตุกดับ เครื่องดับแล้ว แต่พัดลมยังติดอยู่ หน้าปัดขึ้นรูปแบตเตอรี่ แล้วหลังจากนั้นเราก็จะสตาทร์ไม่ติดอีกเลย ผ่างงงงงงง!!! ไปไหนแล้วก็กลับไม่ได้ แต่พอจั๊มแบตพ่วงก็สตาทร์ติด แล้วววววๆๆๆ แต่ถ้าเวลาดับเครื่องแล้วดับได้ ก็จะสตาทร์ติดเป็นปกติ ผ่างงงงง!!!! ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

1. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    งงงงงงงงงงงงงงง

2. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    สวิทย์กุญแจเสีย ผ่างงงงงง

3. Wasit Tungarat

Wasit Tungarat Guest

0
    0
    0
    ถ้าเป็นคาบูใช้นัำมันน่าจะเกิดจากคาบูนะเพราะเข้าเกียรดับ ปิดสวิทได้ ถ้าปล่อยไว้ก็เตรียมยกครัชได้เลย

4. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    พังแล้ว ผ่างงงงงงง

5. ยกเครื่องหัวฉีด เกียร์ออโต้ เปลี่ยนถังน้ำมัน เปลี่ยนหม้อน้ำ วายสาย เปลี่ยนคันเกียร์ จะหายเป็นปลิดทิ้ง ผ่างๆๆๆๆๆ

6. Aod Narongrit

Aod Narongrit Guest

0
    0
    0
  7. น่าจะพังจินๆ ผ่างงงงง

8. เสียตังแน่นอน

9. Siriwan Mam

Siriwan Mam Guest

0
    0
    0
    ผ่างงงงงง ด้วยคน หาอู่ด่วนๆ ผ่างงงง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้