รบกวนผู้รู้ nv ผมเครื่องคาร์บู ใช้แก๊ส ส่วนใหญ่ พักหลังพึ่งพบอาการสตาร์ทติดยาก...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ล้างแอร์รถยนต์ โมบายเซอร์วิส, 27 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนผู้รู้ nv ผมเครื่องคาร์บู ใช้แก๊ส ส่วนใหญ่ พักหลังพึ่งพบอาการสตาร์ทติดยาก บางทีก็สตาร์ทจนแบตหมดต้องดันกระตุกเอาถึงจะติด เกียร์ธรรมดาครับ รถเคยเปลี่ยนไดชาร์จ มาแล้วครับ อาการนี่ใช้เป็นตัวจานจ่านไหมครับ รบกวนพี่ๆทราบอาการแนะนำหน่อยครับจะได้แก้ถูกจุด

1. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    ไม่ใช่ครับ จูนแก้สดีๆเชะเดวติด

2. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    คือหม้อต้มบางรุ่นจะคุมช่วงแรกไม่ดีต้องรอร้อน ตัวที่ดีที่สุดคือ โทมาเซโต้

3. ขอบคุณครับพี่

4. เปลี่ยนลีเรแก๊ต

5. หน้าจะเหมือนกับรถผมnvคาบูเลยสตาสแก๊ตติดยากเลยไปพอเปลียนรีเลก็หายครับรถผมใช้แก๊ตมาแล้ว11ปี

6. รีเลย์ อยู่ตำแหน่งไหนครับ จัได้ถอดถูก

7. Wasit Tungarat

Wasit Tungarat Guest

0
    0
    0
    หม้อต้มหมดสภาพแล้วพวกผ้ามันเเข็งหมดแล้ว

8. ขอบคุณครับ

9. ตามเอาความรู้คับ

10. ขอ ตามอ่านจร้า ความรุ้

11. จูนแก๊สให้กินอีกหน่อย

ใช้แก๊สเพียวๆไปเลยครับ รถผมใช้แก๊สเพียวๆตั้งแต่ติดมาเข้าปีที่ 6 แล้วยังไม่เคยกลับไปให้ร้านจูนสักครั้ง ทุกวันนี้สตาร์ทฉึ่งเดียวติด น้ำออกท่อทุกวัน รถคาร์บู ให้กินแก๊สเพียวๆไปเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้