สอบถามหน่อยคับรถมีอาการน้ำดันออกหม้อพักเปลี่ยนพัดลมแล้วเคยล้างหม้อน้ำเปลี่ยนฝาหม้อน้ำแล...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Tongchai Sirisukha, 26 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยคับรถมีอาการน้ำดันออกหม้อพักเปลี่ยนพัดลมแล้วเคยล้างหม้อน้ำเปลี่ยนฝาหม้อน้ำแล้ว ดูนำ้มันเครื่องแล้วไม่มีน้ำเข้าคับ อันนี้อาการฝาโก่งมั้ยคับ ถ้าโก่งซ่อมประมานเท่าไหร่อะคับ รถเคยใช้แก๊สแต่ตอนนี้เลิกใช้มาหลายปีแล้วคับ #อยู่สมุทรปราการคับรบกวนหน่อยคับพี่ๆ

1. เคยปล่อยให้น้ำแห้งไหมครับถ้าไม่เคยฝาไม่น่าโก่ง เปลี่ยนฝาหม้อน้ำใช้ของแท้ไหมถ้าของเทียมอาจเปนที่ฝาหม้อน้ำ

2. Sutee Srisai

Sutee Srisai Guest

0
    0
    0
    ดูวาล์วน้ำด้วยครับ ว่าตายรึเปล่า

3. Fiat Fiata

Fiat Fiata Guest

0
    0
    0
    วาล์วน้ำ คือหัวใจหลักเรื่องระบายความร้อนเลยครับ บางทีเราไปสนใจอย่างอื่นจนลืม

4. น้ำเคยแห้งคับส่วนวาล์วน้ำถอดออกแล้วคับ ฝาหม้อน้ำเบิกศูนนิสสันเลยคับ

5. ผมกำลังทำวันนี้ ประเก็น อย่างเดียว2พันกว่าบาท ถ้าฝาโก่งก็มีอีก

6. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
  7. เปลี่ยนเครื่องดีกว่าครับ จบไม่เจ็บ

8. โก่งละม้างงครับ

9. 5 -6-7 พันครับ

10. เครื่อง GA น้ำแห้ง ฝาโก่ง ง่ายจัง ไปคบ SR ดีกว่าครับ อึดมาก ผมเทสมาแล้ว ขับแบบโหดๆ ยังไม่พัง

11. Woratorn Kawsak

Woratorn Kawsak Guest

0
    0
    0
    พีคๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้