<<<<<<เอารูปห้องเครื่องมาอวดกันหน่อยซิครับ>>>>>>

การสนทนาใน 'Crazy G' เริ่มโดย Mr.McCOY, 18 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.McCOY

Mr.McCOY New Member Member

20
    1
    0
    เอารูปห้องเครื่องมาอวดกันบ้างซิครับ เอาเฉพาะเครื่องก็ยังดีครับ:rolleyes: :rolleyes:
    เผื่อเป็นแนวทางบ้าง ของผมเดี๋ยว ล้างก่อนแล้วจะถ่ายมาลงครับ:p :p
    เอารูปน้อง กระแตไปดูพลางๆก่อนละกันครับ:D :D

2. juk-ku power

juk-ku power New Member VIP

282
    2
    0
    :D :D :D :D

3. Mr.McCOY

20
    1
    0
    ไม่มีเลยเหรอครับ

4. JanimaL

JanimaL New Member Moderator

140
    1
    0
    รอแป๊บครับ มันพังอีกแล้ว เดี๋ยวถ่ายมาให้ชม:(

5. juk-ku power

282
    2
    0
    พังเหมือนกันคับ พี่แจน

6. Mr.McCOY

20
    1
    0
    อ้าวนัดกันพังเหรอครับ :D ของผมด้วย
    กำลังหาเครื่องใหม่อยู่ แต่ไม่เปลี่ยนใจจาก G แน่นอนครับ:D :D

7. tan.tan

tan.tan New Member Member

33
    0
    0
    เอาของ..ฝา..หรั่ง..ไปดูก่อนละกัน

เอาของ..ฝา..หรั่ง..ไปดูก่อนละกัน

...retro ครับ...1g gte in ke35...

8. tan.tan

33
    0
    0
    นี่ก็..ฝาหรั่งอีกหน่วย..

นี่ก็..ฝาหรั่งอีกหน่วย..
    1 g gte..in..ke 70

Toyota Corolla KE70 1984

Modifications etc:

Engine: 1G-GTE 2 Litre Twin Cam 24 Valve
    Turbo: Hybrid VL commodore with T04 wheels, T04 compressor cover
    Deltagate II external wastegate
    Gearbox: Alloy supra 5 speed with cast iron sandwich plate
    Clutch kit: Toyota clutch plate with RPM pressure plate
    Front struts and brakes: RA60 Celica modified adjustable coil overs
    Shocks: front Koni adjustable
    Tailshaft: modified Corolla with supra front uni and alfa romeo rear uni
    Diff: Alfa romeo LSD '71 model 104 Berlina LSD 4.3:1 ratio
    Axles: 27 spline
    Front seats: Honda Accord late 80's
    Exhaust: 3in mandrel bent - 1 resonator and 3in muffler
    Distributer: Toyota 5M EFI motor modified shaft with 1G-GTE gear
    Methanol injection: 50% water + 50% methanol

9. tan.tan

33
    0
    0
    อะไรบ้างไม่รู้..ใส่ให้ยับไปหมด..แต่น่าจะวิ่งน่ะ..

10. tan.tan

33
    0
    0
    ใครเคยใช้ bo ตัวนี้บ้าง หรือ รู้ข้อมูล bo...

11. JanimaL

140
    1
    0
    เล่นยิงสด ไม่ผ่านอินเตอร์เลยนี่น่ะ:confused:

12. juk-ku power

282
    2
    0
    อย่างโหดเลย

13. Mr.McCOY

20
    1
    0
    :cool: :cool: :cool:
    มันจาวิ่ง ดีไม๊เนี่ย
    :D :D :D

14. juk-ku power

282
    2
    0
    เล่นเอาลิ้นปีกผีเสื้อมาอยู่หน้าเทอรโบเลย
    อยากรู้ว่าวิ่งเปนไงมั่งอ่ะ

15. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    โหดดีครับ

16. JanimaL

140
    1
    0
    วันนี้เอารถออกมาแล้วครับ มารายงานผลครับ รูปจะตามมาพรุ่งนี้นะ

ลอง Low บูส ที่ 1 บาร์ มีอาการดีพอสมควรครับ หลังจากนั้นตั้งลำใหม่ คราวนี้ กด เต็มๆ ปรากฎ ว่า ไปไม่ได้หัวทิ่มเลยครับ นึกว่าน้ำมันไม่พอ ไล่อยู่นานครับ มาพบที่ Air flow พอกดปุ๊บประตู air flow เปิดสุดแต่ค้าง ล้างแล้วก็ไม่หายครับ เซ็งสุดๆ ใครพอจะมี air flow ปลั๊กเทา ถูกๆ ดีๆ ใหม่ๆ ผมขอซื้อนะครับ จะได้ปิดจ๊อบสักที พรุ่งนี้เอารูปมาให้ดูครับ ไม่โหด แต่เร้า จายยยยยย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กันยายน 2006
  17. juk-ku power

282
    2
    0
    เดี๋ยวจาลองดูให้นะคับพี่แจน :D :D :D :D :D

18. JanimaL

140
    1
    0
    เป็นอันว่าได้แล้วนะครับ Airflow แต่เป็นของ 3S ครับ ได้รับความอนุเคราะห์จากพี่่ ROTEX หนึ่งในตำนานของวงการ 1G ครับ ขอบคุณ ขอบคุณมากๆเลยนะครับ :D :D :D

19. juk-ku power

282
    2
    0
    :D :D :D :D :D :D

20. JanimaL

140
    1
    0
    มาดูของไทยกันบ้างนะครับ

รถผมเองครับ กว่าจะถ่ายมาได้ ตอนนี้ยังเหลือเดินท่อดัดทราย กับ ท่อต่อเข้ากับถังดักไอครับ

-เครื่อง 1G GTE ปลั๊กเทา
    -กล่อง MINE's ป้ายทอง ปลดความเร็ว รอบไม่ตัด ปลดบูส จ่ายน้ำมันเนียนขึ้น -ฉลาดขึ้นอีกนิด (ว่างั้น)
    -Turbo 7M เปลี่ยนโข่งหลังหล่อใหม่ (ลองอยู่หลายอันครับ) ทำใบนิดหน่อย
    -Air flow 3S เสียบของปลั๊กเทาได้เลยครับลองดู (ทันสมัยกว่านิดนึง คิดเอาเอง)
    -INTER Rocky ใบใหญ่สุด ตัดออก 5 ช่อง (ตัดกันชน)
    -เดินท่อเลส 3 นิ้วไปจนเจอหม้อพักปลาย DUNK Mega Phone
    รายละเอียดอีกนิดหน่อย จำไม่หมดครับ บูสที่ 1 Bar

21. JanimaL

140
    1
    0
    ต่ิอ:D :D :D

22. juk-ku power

282
    2
    0
    ของผมยังไม่ได้ถ่ายเลย แตเดี๋ยวจะถ่ายมาให้ชมกันคับ :D :D :D :D :D :D

23. tan.tan

33
    0
    0
    โอ้วววว โหดดด ดีครับ...ไอ้วาวล์ลมทองๆ..อันนั้นปรับอะไรหรือครับ..อย่าบอกว่าปรับบูชน่ะครับ....สุดโหดจริง....แล้วผมจะเอารูปมาลงบ้างแต่ออกแนวหน่อมแน้มครับ...

24. tan.tan

33
    0
    0
    ตามปาย...อิจฉาห้องเครื่อง k.jan โอ่โถงดี ครับ.....ดูของผมซิ bo ตัวหลังติดห้องเครื่องและปั๊มครัช
    เลยอะ..แถมใกล้ๆ ยังมีปั๊มเบรคอีก..จะ set bo เดี่ยวคิดหนักเลยครับ..มีพี่ขู่ไว้ ระวังไฟไหม้-เบรคหาย
    เพราะปั๊มละลาย...ฉะนั้นเขา bo คงต้องยื้นมาข้างหน้ามากหน่อย ไม่เหมือนชาวบ้าน...
    ...ยังไงแนะนำได้ครับ...

25. juk-ku power

282
    2
    0
    ลองเอาผ้าทนความร้อนพันไว้สิคับ เหมือนผ้าที่พันท่อไอเสียอ่ะของผมก้อพันแต่ปั้มคลัชอย่างเดียว
    มันก้อช่วยได้นิดหน่อยคับ ดีกว่าไม่พัน

26. JanimaL

140
    1
    0
    ถูกต้องนะคร้าบบบบ ใช้ดีกว่าปรับบูส ยี่ห้อ SMC อีก ลองแล้วจึงบอกต่อครับ โบเดิมก็ปรับเพิ่มได้ วาล์ว ซื้อร้านอุปกรณ์ ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ตัวละ 110 บาทครับ แต่เวลาปรับต้องจอดรถถึงจะปรับได้ หรืออีกอย่างต้องเปิดฝากระโปรงวิ่ง แล้วมีคนนั่งแทนค้ำโช็ค แล้วปรับไปเรื่อยดี:D

27. Polly_240sx

Polly_240sx New Member Member

35
    0
    0
    :D :D :D :D :D :D :D :D :D

28. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ไม่ลากสายเข้ามาไว้ในห้องโดยสารล่ะครับ รุ่นน้องผมทำอยู่ ลากมาไว้ใกล้ๆมือเลย สะดวกดีครับ :D

29. JanimaL

140
    1
    0
    ไม่ต้องอิจฉาหรอกครับ ของคุณ tan.tan ก็สวยใช่ย่อยครับ ว่าแต่ไปปัดเงามาเท่าไรครับ:D

30. bes

bes New Member Member

15
    0
    0
    ของพี่ฝรั่งดอง:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้