++รบกวนหน่อยครับ++น้ำมันเกียร์และกรองอากาศของDc5

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย Hondata, 27 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    มารบกวนกันอีกแล้วครับ 55++ วันนี้อยากจะถามว่า

- น้ำมันเกียร์ที่เหมาะกับDc5ที่ใช้ตัวไหนดีครับ

หรือว่าเบิกน้ำมันเกียร์ธรรมดาที่ศูนย์ฮอนด้ามาใช้เลย??

- กรองอากาศ เอาของเครื่องK20Aรุ่นอื่นๆเช่น Civic เครื่อง2.0 มาใส่ได้มั้ยครับ :)

- Dc5 ตัวไมเนอร์นี่ล็อก180มาใช่มั้ยครับ แล้วนอกจากRSMใช้อะไรปลดล็อกได้บ้างครับ ราคาประมานเท่าไหร่

ขอบคุณทุกๆท่านครับ ^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กรกฎาคม 2008
  2. SmileZ

SmileZ New Member Member

55
    15
    0
    นํ้ามันเกียร์ for limited slip ตัวไหนก็ไดครับ
    แต่ผมใช้นมเกียร์Honda ธรรมดาครับ

กรองอากาศเอาของk&nเลยครับ เหมือนกับcrv ตัว02-04
    เครื่อง2.0 ที่คลองถม 1900เองครับ
    ผมใช้rsm หรือหากล่อง มาก็ได้ครับ

3. xikFmpN

xikFmpN New Member Moderator

416
    16
    0
    เอ...โฟสไปแล้วนี่หว่าทำไมไม่ติดไปโผล่ตรงไหน เฮ้อออ...

เอ้าไม่ไรเอาใหม่คับ.....คำถามอันนี้โชคดีที่เคยมีคนพูดถึงไปแล้ว หลักใหญ่ใจความอยู่ที่

น้ำมันเกียร์นี่ใช้ของยี่ห้อใดก็ได้ที่เป็นของแท้ เดี๋ยวนี้ไม่พูถึงก็ไม่ได้ของปลอมมีเยอะต้องระวัง

เค้าให้ใช้เป็นเกรด 75w90 สำหรับเกียร์ลิมิเต็ดสลิป

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=465348

เรื่องกรองอากาศผมเข้าใจว่า เนื้อผ้าน่าจะต่างกัน แต่ถามว่าใส่กันได้มั้ยผมว่าได้หน้าตาเหมือนกัน

เพราะรุ่น dc2 ก็ให้ผ้ามาต่างกันระหว่างตัวทำมะดากับตัวพิเศษ อันนี้ใครเคยมีรถที่บ้าน

ทั้งสองตัวรบกวนแกะแล้วชี้แจงที

ส่วนเรื่องกล่องผมสังเกตุเห็นหลายๆคนที่ใช้เครื่อง dc5 มักจะเปลี่ยนกล่องกันเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว

ซึ่งนอกจากตัวที่ถามมา กล่องอันชาญฉลาดหลายๆรุ่นผมว่าทำได้เช่นกันคับ เรื่องกล่อง

ให้ติดต่อขอข้อมูลเพิ่มเติมที่พี่ลิ้มได้เลยคับ 0818606606 เพื่อขอคำแนะนำกันไปคับ

พี่เค้าใจดี แต่พูดน้อย เพราะนั้นมีไรให้ถาม หรือ เตรียมคำถามไปคับ.....

นานๆผมจะตอบกระทู้ไม่ได้ซักทีไม่ว่ากันอะนะ.....:)

4. SmileZ

SmileZ New Member Member

55
    15
    0
    ถ้าเรื่องกรองอากาศที่เป็นชุด Induction Kid ที่นิสยมกันก็มีกันหลายยี่ห้อครับ
    มากสุดก็ Mugen ราคาน่าจะ15000++
    รองมา GrupeM อันนี้ราคาแรงมากครับ มี2แบบ ถูกกับแพง ติดต่อ Oak Club ได้ หรือพี่ลิ้ม
    แล้วก็ที่หาง่ายๆ ราคาถูก และเป็นกรองเปลือย ก็คือ Top Fuel ไม่ค่อยแนะนำเท่าไรอันนี้

ถ้าตัวไส้กรองเดิมก็มีของ Spoon 3000-4000, k&n ประมาณ2000

อันนี้คือเท่าที่นิยมในไทยนะครับ

5. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    ขอบคุณมากๆครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้