อยากได้ integra สักคัน รบกวนช่วยแนะนำด้วยคับ

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย gunzacup, 20 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gunzacup

gunzacup New Member Member

77
    0
    0
    อยากได้ integra สักคัน ราคามันอยู่ประมาณเท่าไรคับ

2. xikFmpN

xikFmpN New Member Moderator

416
    16
    0
    คับผม อยากได้อินทิกร้าซักคัน ขอขความรู้ด้วย ทำมะดากระทู้แบบนี้มีอยู้เป็นประจำ

ปรกติก็ไม่ได้ต้องตอบอะไรมากมาย ส่งลิงค์เดิมให้ก็เป็นอันเรียบร้อยคับ.......

แต่ตอนนี้กระทู้หายไปหลายอันโดยเฉพาะกระทู้ที่ควรรู้เบื้องต้นทั่วไปแบบนี้ ดังนั้นก็คงต้อง

ตอบให้ใหม่ เพียงแต่มันถามน้อยไปนิด ผมถือว่าขอความรู้คือขอภาพรวมของรถทั้งหมดละกัน...

คำถามเน้นมาที่ราคา คับ " ราคา " ของอินทิกร้าอยู่ที่ 480000 ถึง 530000 ขึ้นกับสะภาพของรถ

และ ความพอใจของผู้ขาย กรณีมีการตบแต่งแปลงโฉมให้เป็นปีใหม่ขึ้นราคาก็จะสูงขึ้นามไป

ตรงนี้ผมอะทิบายในแง่มุมรถตากลมเดิมๆเป็นบรรทัดฐานก่อนละกันคับ

ถ้าจะว่าไปแล้วตามปีที่ผลิตของอินทิกร้า

อยู่ที่ปี 94 หากเจอรถที่บอกว่าเป็นรถปี 95 96 97 อันนั้นคาดว่าลากจดมกกว่า หรือ เป็นรถนำเข้า

จากผู้นำเข้าอิสระมากกว่า หรือขึ้นเล่มใหม่ก็ว่ากันไป แต่แท้ที่จริงแล้วรถที่นำเข้าโดยฮอนด้าประเทศไทย

เป็นรถปี 94 คับ อ่านจากเพลทที่อยู้คานหน้ารถ ซึ่งในรถปี 94 สนนราคาก็ควรจะลงไปอยู่ที่ สี่แสนต้นๆ

ได้แล้ว แต่รถรุ่นนี่เป็นรถที่ต้องยอมรับว่าเศฐกิจแบบนี้ ก็ยังเป็นรถที่น่าสนใจกับกลุ่มคนสนใจแต่งรถ

ไม่แพ้รถรุ่นอื่นที่วัยรุ่นวัยแรงหยิบยกขึ้นมาตบแต่งกัน ด้วยจำนวนที่มีน้อยในบ้านเราทำให้รุ่นนี้

ถือว่าซื้อขายกันตามความพอใจก็ไม่แปลก .......

การดู " สะภาพรถ " จึงเป็นสิ่งสำคัญ มีคนถามผมว่าอย่างไรจึงเรียกว่าสะภาพดี .....

สะภาพดี คือ ตัวถังดี ไอ่ครั้นไม่ชนเลยก็จะว่าเวอร์ไป ถ้าหาได้ก็โชคดี แต่ถ้าไม่มีเอากันขนาดไหน

เอากันว่า รถที่ไม่มีการชนจนถึงส่วนลึกด้านในของโครงรถ ขับไม่เสียศูนย์ คับ

ภายในอยู่ในสะภาพดี ยางขอบประตูไม่ขาด ฝ้าเพดาน คอนโซน แผงภายใน เบาะไม่เสียหายแตกหัก

หรือ สูญหายคับ เครื่องสามารถเดินเบาได้เรียบ ขับแล้วอัตราเร่งดีไม่สะดุด ระบบวีเทคทำงานปรกติ

ช่วงล่าง สามารถใช้งานต่อได้ ไม่หลุดหลวมจนเกินไป ซึ่งช่วงล่างตรงนี้ผมไม่เน้นคับ

เหล่านี้เป็นส่วนกำหนดราคาได้ดีว่ามันควรซักกี่ตังตามเรตที่ผมเองว่าสมควร

ส่วนรถที่ตบแต่งไปแล้ว อันนี้เกินความควบคุมคับ ควรหาผู้เชี่ยวชาญไปด้วยเพื่อช่วยในการตัดสินใจ

เพราะสนนราคารถแต่งจะสูงกว่าเรตตรงนี้เป็นห้าหมื่นถึงสองแสนขึ้นไปแล้วแต่จะตั้งกันตามเดิม

"ออฟชั่น" ผมเพิ่มเติมให้ เพราะมายุคหลังๆนี้หลายคนไปพบเจอรถหน้าตาไม่เหมือนกันเกิดความสงสัย

ว่ามันตกลงเป็นยังไงกันแน่.... อินทิกร้าปี 94 ที่ฮอนด้าประเทศไทยเป็นผู้นำเข้านั้น เป็นโฉมตากลม

มี 2 สี คือดำ และ แดงเลือดหมู เครื่องแบบ ทวินแคม ระบวีเทค มีซันรูฟ ใบปัดน้ำฝนหลัง

ล้อแบบห้าก้าน รูน๊อตขนาด 4/100 ระบบเบรค ABS และ พวงมาลัย AIR BAG 1ลูกฝั่งคนขับ

จุดหลักๆ เหล่านี้เป็นจุดที่หลายๆคนเปลี่ยนออกเพื่อให้ไปเหมือนตัวนอก ตัวพิเศษ ที่มีขายในญี่ปุ่น

เหล่านี้เป็นเรื่องพื้นฐาน น่าจะพอช่วยเหลือมือใหม่ได้บ้าง นอกจากนี้ลอถามมาคับ.....

3. gunzacup

gunzacup New Member Member

77
    0
    0
    ขอบคุนมากๆคับ

4. supermanyoyo

supermanyoyo Guest

0
    0
    0
    dc2 เห็นขายอยู่

เห็นลงขายอยู๋ ลองดูนะคับ
    ผมก็ชอบ รถรุ่นนี้ แต่ ไปใช้ ซีวิค แล้ว แต่ก็ยังอยากได้ไว้ขับซักคัน ขอให้เจอรถถูกใจนะคับ

http://www.taladrod.com/Search/TbRst.aspx?mk=29&md=242&ck=y

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้