หัวข้อเก่าครับ ข้อแตกต่าง Br กับ Wata

การสนทนาใน 'Banana Club' เริ่มโดย Bubble, 1 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bubble

Bubble New Member Member

106
    0
    0
    พอดีผมหาหัวข้อเก่าไม่เจอเลยมาตั้งกระทู้เพิ่มเติมเพราะมีคนอยากทราบรายละเอียดคับ

ลักษณะก้านความโค้งระหว่าง Br กับ Wata แทบไม่แตกต่างกัน

รูปบน Br
    รูปล่าง Wata

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2006
  2. Bubble

106
    0
    0
    ลำก้านนี้แตกต่างกัน ถ้ามองดีๆ จะเห็นตามภาพเลย

รูปบน br จะดูเป็นสี่หลี่ยมตรงๆหน่อย
    รูปล่าง wata จะดูเป็นสามเหลี่ยมมากๆ

3. Bubble

106
    0
    0
    ส่วนขับหลังออฟลึกโคตรนี้คงบอกยาก คงต้องดูที่ตราอย่างเดียวเพราะก้านค่อนข้างคล้ายกันมาก
    คงต้องมองใกล้ๆ เพราะออฟยิ่งลึกก้านยิ่งสั้น แต่ถ้าคนเคยจับต้องคงดูออก

4. Bubble

106
    0
    0
    ข้อแตกต่างชัดเจนคือตราคับ

5. Bubble

106
    0
    0
    ส่วน 3 ชิ้นไม่พูดถึงน๊ะคับ เพราะเห็นชัดมาก

ใครมี Trick อีกเพิ่มเติมเลยคับ เพื่อเป็นความรู้ให้คนอื่นด้วย

6. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0
    ขอบคุณมากคร๊าบบบบบ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 ตุลาคม 2006
  7. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    สุดยอดเลยครับ

8. kan_celica

kan_celica New Member Member

14
    0
    0
    BR รูป แรก ขอบ 15 ชิ้นเดียววว

ตอนนี้ สองวง อยู่ที่ผม อีกสองวง โดนซิววไปแย้วว
    ยัง หาไม่เจอเลยยย ใครเจอ 15*6.5 ชิ้นเดียว off 25 มั๊ง
    ส่งข่าวกันมาบ้างคับ

9. jay7000

275
    0
    0

เจอแล้วครับที่ญี่ปุ่น สามารถเอาเข้ามาได้ ราคาก็อยู่ที่ความสวย โดยรวมก็ประมาณหมื่นต้นๆครับ สนใจยังโทรคุยได้ครับ 01 - 9966099 :D

10. NUI_TA23

NUI_TA23 New Member Member

72
    0
    0
    พี่เจ รถเซลิก้าของน้องกานเค้าโดนขโมยล้อไปครับ ตามสเป็คทีเขาบอกเลย
    โดนเอาหินหนุน แล้วถอดล้อไปเฉยเลย :confused: พูดแล้วมันน่าเจ็บใจแทน :mad:

ยังไงจอดรถต้องระมัดระวังกันหน่อยนะครับพี่น้องชาวกล้วย

สู้ๆนะครับกาน :)

11. Bubble

106
    0
    0

เคยโพสกระทู้น้องเขาเหมือนกัน เขาก็โพสบอกผมว่าน่าจะเอามาจากผม แต่เขาได้ไป 2 ล้อ (ถ้าจำไม่ผิด)
    แล้วก็โดนไป 2 ล้อ
    อ่านดูแล้วเสียวเหมือนกัน แต่ผมว่าหาไม่ยากน๊ะตั้งแต่ดูมานี้ไม่เคยเห็น Br 15" ออฟ 25 ขายในนี้เลย
    โดยมากจะเห็นแต่ wata ถ้าเจอนี้สันนิษฐานไว้ได้ก่อนเลย และถ้ายังไม่ทำสีเห็นภาษายุ่นสีฟ้านั้นละก้อ
    ใช้เลย แต่โจรก็คงทำสีแล้วแหละ แต่ผมว่าพิสูจน์ได้น๊ะถ้าเจอ ก็คือถามต้นตอมาเรื่อยๆว่าได้มาจากใคร
    ปล. ณ เวลาที่คุณ Jay7000 ยังไม่นำเข้ามา ณ คับ

12. jay7000

275
    0
    0
    ครับผมเพราะล้อคู่นี้ไม่ได้ประมูลเข้ามาครับ พอดีคุณโจ(DEVILMAN)ไม่เอาครับเนื่องจากราคาสูงกว่าที่ตั้งใจไว้ครับ

13. kan_celica

14
    0
    0
    หลายเดือนที่แล้ว เจอคนขาย Br 15 off 25 ชิ้นเดียว

สเป็คตามของผมเลย มีแค่สองวง บอกสีเดิม ๆ ไม่มียาง

แต่เผอิญอยู่ไกลเลยไม่ได้ไปดูเลย ป่านนี้ไม่รู้ไปอยู่ไหนแล้วว

14. Bubble

106
    0
    0

น่าจะตามน๊ะ ถ้าเกิดเป็นของเราจริง ก็ฟ้องร้องได้น๊ะคับ ดีเสียอีก เขาจะได้ไม่ทำกับคนอื่น
    คนขายอาจจะซื้อต่อมาอีกที ไม่รู้ว่าได้รับจากของโจรก็ได้ แต่เราก็หาต้นตอได้

ได้ทั้งคดีแพ่ง และคดีอาญา (อาญานี้หนักหน่อย)

พวกนี้ต้องเอาให้หลาบจำคับ ถ้าเราละเลย เขาก็ไปทำกับคนอื่น

อืม แล้วได้ไปแจ้งความร้องทุกข์ ไว้ยังคับ มันมีอายุความน๊ะ
    ลักทรัพย์อายุความ 10 ปี นับแต่วันกระทำความผิด แต่
    ถ้าผู้เสียหายมิได้ร้องทุกข์ภายใน 3 เดือนนับแต่วันที่รู้เรื่องความผิดและรู้ตัวผู้กระทำความผิดเป็นอันขาด
    อายุความ

หมายถึงได้แจ้งความภายใน 3 เดือนหรือเปล่านับแต่วันที่ล้อหาย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กันยายน 2006
  15. jay7000

275
    0
    0
    เสียใจด้วยครับ... ใครน้าที่ถอดเอาไป จับได้ต้องตัดขาออกข้างนึงจะได้รู้ว่าความรู้สึกเป็นไง

16. zushi

zushi Member Member

55
    0
    6
    แล้วแบบนี้เป็น BR หรือ WATA

:eek: นี้ไงคับใครรู้บ้างคับ:eek:

17. Bubble

106
    0
    0
    ตราประทับไม่มีหรือคับ โดยมากตราประทับไม่มีเราจะไม่ดูว่าเป็น wata หรือ Br เลย
    เพราะโดยมากจากที่ดูล้อพวกเพื่อนๆ และก็ไปดูตามที่เขาซื้อขายมา อีกอย่างจากหัวข้อนี้
    แหล่ะคับที่เป็นหัวข้อเก่าที่หายไป เพื่อนๆในกระทู้ก็บอกว่าจะมีกล้วยเลียนแบบ หรือก๊อป
    แต่ก๊อปจากญี่ปุ่นน๊ะคับ อันนี้อ้างอิงจากกระทู้เก่า และผมก่อนจะใช้กล้วยเนี่ยะ ก็เคยจะซื้อ
    กล้วย 14 ที่มีเพื่อนคนนึงเคยโพสขาย แต่พอถามเขา เขาบอกว่าไม่ใช่ทั้ง Br และ Wata
    แต่เป็นกล้วยจากญี่ปุ่น (ไม่รู้ยี่ห้ออะไร)

แต่ถ้าไม่มีตราให้ผมเดาว่า wata หรือ Br ผมเดาว่า Br เป็นคำตอบสุดท้าย

ส่วนรูปด้านล่างอันนี้ผมเคยจะซื้อแต่ซื้อไม่ทัน และก็ไม่ใช่ทั้ง Br และ Wata ด้วย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กันยายน 2006
  18. kan_celica

14
    0
    0

แจ้งความไว้แล้วครับ สว่นล้อ คนขายก้อขายใน เวบนี่แหละ แต่ไปไล่ ๆดู กระทู้เก่ามันหายไปแล้วครับ

19. Bubble

106
    0
    0

งั้นก็มีเวลาอีก 10 ปี ใจเย็นๆ ค่อยๆหาตัวไปเลื่อยๆ
    หาได้เมื่อไหร ให้กินเข้าวแดงให้หัวโตเลย :mad:

20. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    สวยดี ขอบคุณสำหรับ Tric :D

21. PUT_ ZIBPO"KORAT

PUT_ ZIBPO"KORAT New Member Member

161
    0
    0
    แจ่มเลยกระจ่างดีคับ หายส่งสัย ขอบคุณคับ

22. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    *** ตอนนี้เหน ความแตก ต่างมากคือ WATA บ้านเรา คนชอบมากก่า BR แถมชอบ 1 ชิ้นกันด้วย ราคาเลย แพง หู ...........แหกกัน ไปเลย .......... ยังไงก้อ .......ไม่มีไรคับ ยังชอบอยู่เหมือน เดิม อิอิ ****

23. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    เจ๋งมากครับพี่

24. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    /// ตอนนี้ ขอบ 15 4/100 สวยๆ ก้อพอมี มา นะคับ ...... เยอะก่าเมื่อก่อนอีก ...........อาจเปนเพราะ รถเล็กๆ ที่ ยุ่น มันเยอะขึ้น นะป่มว่า ////

25. 1111

1111 New Member Member

34
    0
    0
  26. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    .........:D .....อืมมมมม...............สวยยยย...........:D

27. Bubble

106
    0
    0
    รู้สึกว่าจะมีความพิเศษอีกน๊ะครับในส่วนของ Wata ซึ่งผมก็ไม่ค่อยเข้าใจสักเท่าไหร่ ต้องให้ผู้รู้เช่น พี่เจ หรือพี่น้องท่านอื่นๆช่วยตอบหน่อย เช่น พวก Type R มันคือไรก็ไม่รู้ แล้วก็มีปั๊มตรา Wata ที่ก้าน ไม่รู้มันพิเศษยังไง

28. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    รอชมต่อไป:D

29. t358

t358 New Member Member

17
    1
    0
    ราคาที่บ้านเรา กับ เรามีโอกาสไปเที่ยวที่ญี่ปุ่น ถ้าฮิ้วกลับมาจะราคาต่างกันมากมั้ยครับขอความรู้ท่านผู้รู้หน่อยครับขอบคุณครับ

30. Bubble

106
    0
    0
    หิ้วมาถูกกว่าอยู่แล้วครับ แต่มีข้อจำกัดว่า คุณไปเที่ยวคุณก็ไม่ได้แค่ซื้อล้อกล้วยอย่างเดียว ซื้ออะไรจิปาถะเยอะ น้ำหนักที่เอาเข้ามาจะไม่ได้หน่ะซิครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้