+++ วงจรอุบาทว์ +++ CAUTION

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 1 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    เพื่อนๆผมอยากเตือนไว้ว่าอย่าให้อะไรที่เราได้ทำผิดพลาดไปแล้ว กลับมาหลอกหรอนเรา จนบางครั้งทำให้เราท้อ และ เลิกเล่นรถไปในที่สุด........
    ประเด็นอยู่ที่ความพอดี
    หากเราแรงพอดีๆ เราก็อยู่ได้นานอยู่ทน แต่หากเรามือบอน ปรับแต่งแล้วมันเกินตัวที่ชิ้นส่วนอื่นๆจะรับได้ มันก็พังไปก่อนเป็นธรรมดาครับ อยากให้ค่อยๆทำ อย่าใจร้อน เงินเสกให้แรงได้ เงินเสกให้ทนได้ แต่เงินเสกให้ไม่พังไม่ได้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ตุลาคม 2008
  2. VTR

VTR New Member Member

100
    1
    0
    พอเพียงคับพอเพียง อิอิอิ

3. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ชื่อกระทู้ก็เสียวแล้ว 5555 ฝาเสร็จแล้วครับพี่เจี๊ยบ น้ำไม่ดันปุดๆๆๆและ
    ตอนนี้ลดบูสต์ลดน้ำมัน แบบพออยู่พอกิน ให้ป๊ะป๋าใช่แล้ว กลัวพัง.............(^_^)"

4. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    กลัวขนาดนั้นเลยหรอ ครับพี่ตั้ม น้ำดันก็ทำให้มันไม่ดันซิครับ
    ถ้ามันดันอาจจเกิดจากเราบูสท์เยอะมากๆจนประเก็นโดนความร้อนแล้วอ่อนตัว บวกกับนัทฝาสูบของอีสุอัดได้แต่ 90 เอง ถ้าจะให้ชัวนะ เปลี่ยนนัทฝาใหม่ให้อ้วนขึ้นและก็ใช้ประเก็นหนากว่าเดิน 1 เบอร์ก็พอครับผม ถ้าใครสนใจ โค้ชจัดให้ได้ครับ........มิมิ

5. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    เหอๆๆพี่ต้อยโทรมาบอกพอดีเลย ว่าพี่จี๊ยบเปลี่ยนนัทตัวใหญ่ขึ้น
    ถ้าไม่หายให้โทรหาพี่เจี๊ยบเลย

6. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    โห๋ ไรวะ ว่าจะปิดเป็นความลับซะหน่อย มิมิ.......
    รู้หมดเลย กรั่กๆๆๆ

7. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เบื่อจริงๆ เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย อะไรที่คิดว่าดีแล้วถูกแล้วแต่เทียม ในที่สุดก็ต้องเปลี่ยนจนได้ เวสเกตุกูไม่รู้จะทำยังไงกะมันแล้ว ลองตัดใจเปลี่ยนดีกว่า..........แต่จะเอาของอะไรดี บิสซ์ หรือ ซาด หรือ HKS ดีนะ.......... แต่งเงินเนี่ยอ่ะดิ

8. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    สลักก้านของ 4JH เท่ากับของเครื่องมังกรเลย ถือว่าเล็กมาก และพบมากเลยปัญหาก็คือสลักหลวม
    ปัญหานี้ทำให้ ลูกตบข้างได้และเสียงไม่นิ่ม กังกราวๆๆ ไม่เพราะ ดังนั้นพยายามเปลี่ยนเป็น สลักใหญ่
    แบบเครื่อง 2800 หรือ3100 ก็ดี วิศวะบ้านเรานี้โง่จริงๆ ทำมาได้ แต่ยังดีที่ใส่ลูกไอเทคได้นะมิมิ

9. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ถ้าน้ำดันรอบหน้าจะโทรถามนะพี่ ว่าชุดล่ะเท่าไหร่

10. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ถ้าน้ำดันก็แวะไปร้านพี่ต้อยเลยครับ

11. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

แล้วถ้าน้ำอย่างอื่นดันล่ะพี่ต้องไปที่ไหนครับพี่เจี๊ยบ 55555

12. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ต้องรีบใส่ถุงครับเดี๋ยวมันจะ...........เปื้อนน่ะ

13. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up....

เดี๋ยวนี้เค้ารณรงค์ลดโลกร้อน ไม่ต้องใส่ถุงพี่ สาดเลย ปิ๊ด ๆ ๆ ๆ อิ ๆ ๆ ๆ

14. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    พี่บี่นี่...555+ อุบาทว์เหมือนชื่อกระทู้เลย

15. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

อิ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

16. Chalee Chalee

Chalee Chalee New Member Member

21
    0
    0
    ถุง อะไรกันเหรอคับโค้ชชชชชชชชชช ........

17. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up....

555555555555555

18. Chalee Chalee

Chalee Chalee New Member Member

21
    0
    0
    ขำบน ขำล่าง แล้วผมจะรู้มั้ยเนี่ย ว่า ถุง อาราย .............

19. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

ถุงปลดล็อคความเสียวนะคร๊าบ ๆๆๆๆๆๆๆ............55555555

20. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    น้ำดันอีกแล้วครับ boots เยอะไปป่าว...................เซ็ง

21. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    ใกล้แล้วที่จาได้ออกจาก วงจรอุบาทว์.....................................

22. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

อ้าว....ทำไมล่ะครับพี่น้อง

23. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    สงสัยพี่น้องน้ำจะดันอีกแล้วครับ..............

แต่พี่น้องผมมีโปรเจคใหม่มาเสนอนะ เอาเครื่องJH ยัดลูกQD32 ปิดฝาJG2 เอาป่าว เดี่ยว

ผมเก็บรายละเอียดให้ แต่ว่า พี่น้องเอาไปคิดดูนะว่า จะได้อะไรจากโปรเจคนี้ และได้คุ้มกว่าแรงกว่าไหม

ลองดู แต่ว่าอย่าเอาไปคิดเวลางาน กับเวลาทำการบ้านนะ เ55555

24. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    ถามว่าสนใจไหม.................สนใจครับพี่เจี๊ยบ สิ่งที่จาได้รับจาก Project นี้ก็คือ

1.ได้เสียตังแน่นอน......................อิอิ
    2.ผมคิดว่านะจะใช้น้ำมันน้อยกว่าไดเร็ค
    3.ความแรงที่จาตามมา ...........ข้อนี้คือประเด็น

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นผมยังรูสึกว่ายังอยากสัมผัสกับไดเร็ดอยู่.....ผมว่ารถผมยังไม่แรงเท่าที่ควรครับ .........................แต่ถ้าดูลู่ทางตังเหลือ3หมื่น............ก็คงเล่นแน่ครับ
    ยังไงฝากพี่เจี๊ยบช่วยเก็บ Detail ให้หน่อยเผื่อโอกาสประจวบเหมาะ(ชุมพรก็ดี) จะได้ทำดูบ้าง .........อิอิ

25. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    มา Up กระทู้วงจรอุบาทว์ครับ ตอนนี้กำลังแก้ไขวงจรอุบาทว์ของ 4JH

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นได้รับคำแนะนำจาก Coach ครับ แก้เสร็จจามาเหลาให้ฟัง

26. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    คราวน้ำรถใครอีกล่ะ

ปั้มต้อยเต็มๆ+4jh = น้ำดัน

27. NONG_SCG

2,132
    3
    0

เดี๋ยวขอแก้คันเดิมให้จบก่อน แต่คิดว่าคงจบที่ต้อยดีเซลครับ .....มิมิ

ปั๊มต้อยเต็ม+4jh=น้ำดัน

ต้องให้ต้นเหตุแก้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มิถุนายน 2009
  28. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ขอแสดงความยินดี ที่เมืองกาญมี monster เพิ่มอีก 1 คันนะครับ

29. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ครับผม ............มิมิ

30. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ลูกถ้วย....แตกอีกแล้ว...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้