ถามอาการของ DC5 หน่อยครับพี่ๆๆ มันแปลกๆ

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย J_DC5, 5 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. J_DC5

J_DC5 Guest

0
    0
    0
    คือ...เวลาเปลี่ยนเกียรช่วงระหว่าง เกียร 3-6 และต้องเป็นตอนที่ VTEC มันเปิดนะครับ...ถ้า tecไม่เปิดไม่เป็นไร...

ระหว่างที่เปลี่ยนเกียรตอนที่ปล่อยคลัช มันจะมีเสียง ปุ่กกก หรือ ประมาน ฟุบบบ อ่ะครับ...

เลยงงว่ามันมีอะไรเสียหายมั้ยอ่ะครับ คือเมื่อก่อนไม่เคยมีอ่ะครับ แบบนี้...

รบกวนด้วยครับ................

2. DIXCEL RACING

DIXCEL RACING New Member Racer

7
    1
    0
    :cry:ลองเช็คยางแท่นเครื่องแท่นเกียก่อนก็ดีนะครับ เพราะว่าของผมก็ขาดไปแล้ว เป็นจุดอ่อนของ DC5 เลย ขาดกันเป็นว่าเล่น

ขอให้โชคดีครับ

3. wat38522

wat38522 New Member Member

11
    1
    0
    ของผม ก็ เคยยาง แท่นเครื่องขาด แต่ไม่มีอาการ แบบ นี้ อ่ะ คับ

โชคดีคับ

4. Lucifer

Lucifer New Member Member

5
    0
    0
    :)เห็นด้วย ว่าควรเช็คยางแท่นเครื่องก่อนเป็นอันดับแรกครับ
    เพราะเวลาเทคเปิดเครื่องจะบิดตัวเยอะมาก ครับ
    ของผมก็เพิ่งเปลี่ยนไปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้