DIY: AirBox !! มาทำที่กั้นกรองเปลือยกันเถอะ !!! Step by Step มีรูปทุกขั้นตอน !!

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย amiyama, 16 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    จุดยึดน็อตด้านหน้าผมใช้รูว่างที่บอก แล้วก็เอาน็อตพลาสติกที่อยู่แถวๆนั้น แปะลงไปครับ พอดีเป๊ะเลย แต่จะหลวมๆหน่อย แต่ไม่หลุดแน่นอนครับ

2. amiyama

278
    10
    18

ด้านบนก็
    สอดเข้าไปเลย อาจจะไม่แน่นมากนะครับ แต่อยู่แน่ๆ

3. amiyama

278
    10
    18
    นี่ไง ครับ ออกมาแบบนี้แหละ

4. amiyama

278
    10
    18

มุมนี้มั่งครับ เหมือน Carbon Fiber มั้ยครับ !!!!

โอ้วววววววววว

5. amiyama

278
    10
    18
    ครีบผมเอง

6. amiyama

278
    10
    18
    ตามที่เค้าทดลองมา ได้ม้าเพิ่ม มา 3-7 ตัว ครับ ผมเองมีวิธีเพิ่มแรงม้าได้อีก 5-10 ตัวครับ ง่ายมากๆ

โดยการ

แปะสติ๊กเกอร์เพิ่มแรงม้าครับ ฮ่าๆๆๆๆ
    ได้ผลนะ ผลทางใจคร้าบบผมมม

7. amiyama

278
    10
    18
    สรุปนะครับ จากการทดลองออกไปขับดูหลังจากที่ติดตั้งเสร็จนะครับ

เรื่องแรงม้าที่อาจจะเพิ่มขึ้น อันนี้ผมไม่ทราบได้นะครับ เพราะไปเอารถออกจากอู่มาวันเสาร์ แล้ววันอาทิตย์ก็ทำเลยครับ แหะแหะ

แต่ที่แน่ๆนะครับ "เสียงดูดอากาศ เปลี่ยนไปครับ เพราะขึ้น-โหดขึ้น"

ทั้งนี้เป็นเพราะครีบ ที่อยู่บนฝาปิดน่ะครับ ผมว่าเพื่อนๆที่จะทำนะครับ อาจจะลองทำฝาหลายๆฝาที่มีลักษณะครีบหลายๆแบบ แล้วลองใส่วิ่งดูนะครับ จะได้ ้เลือกเสียงที่ถูกใจครับ ลองจินตนาการทำดู ตรงนี้สนุกครับ หรือจะไปดูตามเวปก็ได้ครับผม

งาน DIY นี้ไม่ยากเลยครับ แต่ทำไมทำออกมาแล้วภูมิใจ๊ ภูมิใจก็ไม่รู้นะครับ แหะแหะ แถมมีเสียงดูดอากาศโหดๆมาเพิ่มอีก แรงไม่แรงก็แรงแล้วแหละครับ งานนี้ เอิ๊กๆๆ

วันนี้ D.I.Y. AirBox ก็หมดเท่านี้แล้วนะครับ ขอให้สนุกกับการใช้จินตนาการและ การทำนะครับ สวัสดีครับผม

8. amiyama

278
    10
    18
  9. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    ขอบคุณครับ รายละเอียดดีมากครับ

10. ตาด้า

ตาด้า New Member Member

141
    4
    0
    เยี่ยมอีกแล้วครับท่าน ถ้าเป็นมิเนียม หรืออคริลิคใสจะแจ่มมาก ขอบคุณคร้าบบบบบบ

11. amiyama

278
    10
    18

ใช่ครับผม ถ้าเราทำจาก future board แล้วเรารู้สึกว่ามันดีขึ้น ก็เอาแบบที่เราทำๆไปเป็นแม่แบบก็ได้ครับ จะใช้อลูมิเนียม หรือ อะครีลิคก็ว่าไป ยังไงซะผมคงใช้อันนี้ไปไม่นานหรอกครับ เดี๋ยวว่าจะไปทำท่อก็เอาแบบอันนี้ให้เค้าตัดไปด้วยเลย อิอิ แล้วจะเอาแบบถาวรมาให้ดูกันใหม่นะครับ ^^

12. ตาด้า

ตาด้า New Member Member

141
    4
    0
    รอครับ รอดู มาไวๆ

13. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ผมว่าลองดูลติกเกอร์ลายเครฟล่ามาปูทับสิครับ น่าจะสวยครับ

14. Ez-Net

Ez-Net New Member Member

39
    0
    0
    :D ดำด้านๆ ลายๆ มองไกลๆนึกว่า dry carbon :thumbs_up:

15. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ใช้ ปกแฟ้ม ตราช้าง เก่าๆ ก็ได้ครับ แข็งแรงโคตรครับ

16. hk555

hk555 New Member Member

69
    0
    0
    ความคิดดี

17. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    แจ๋วดีครับ

18. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    เยี่ยมเลยครับ

19. ดีครับ มาหาความรู้ครับผม

20. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    เยี่ยมไปเลยครับ

21. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    กำลังจะทำพอดีมาหข้อมูลจากในนี้ ขอบคุณครับ

22. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    จะมีโอกาสติดไฟมั้ยครับ

23. mungkorn2

mungkorn2 New Member Member

12
    0
    0
    ขอบคุณครับ

24. sgetzter

sgetzter New Member Member

1
    0
    0
    อ่านเพลิน+ สนุก ดีครับ ชอบๆสไตล์การเล่าเรื่องแบบนี้ ทำให้รู้สึกว่าง่ายและน่าทำมากเลย ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้