ไฟตัดหมอก ซ้าย - ขวา สูงไม่เท่ากัน

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย "ชอลิ้วเฮียง", 24 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >

เป็นโคม XENON 98 นะครับ ไฟตัดหมอกเหลือง ในโคมหน้า
    มันสูง ต่ำ ไม่เท่ากัน มีวิธีปรับ ตั้งยังไงครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1. xikFmpN

xikFmpN New Member Moderator

416
    16
    0
    สวัสดีครับคุน "ชอลิ้วเฮียง" ที่ถามมาเรื่องไฟกับการปรับตั้ง ใช้วันนี้ที่โทรหาผมรึปล่าว กับคำตอบที่

อาจยังไม่ช่วยอะไรได้ ต้องขอโทษด้วยคับ วันนี้แก้ตัวเอาช่องทางการปรับตั้งไฟทั้งหมดทั้งไฟ96และ98

มาแฉให้เพื่อนๆและคุน "ชอลิ้วเฮียง" ได้ทราบกัน .....

ไฟทั้งปี 96 และ 98 มีจุดปรับตั้งไฟเหมือนกันหมดไม่แตกต่างกันนะคับ

ต่างกันตรงที่เมื่อไฟอยู่ใต้คานหน้าปรกติจะทำให้มองเห็นจุดปรับตั้งได้ลำบาก วันนี้ผมเลยถอดออกมา

ชี้ชัดให้ดูกัน ภาพแรกเลย ไฟตัดหมอก

ไฟตัดหมอกสามารถปรับให้สูงหรือต่ำได้ โดยตำแหน่งอยู่ที่ปลายแหลมของฝาครอบหลอดไฟ

สีดำใกล้กระจังนี่เอง บอกภาษาอังกิดแบบย่อว่า U ก็ อัปคับ D ก็ ดาวนี่เอง (อทิบายทำไม:p)

อะ สังเกตุเห็นมั้ยคับ ส่วนปรับแล้วขึ้นหรือลงหรือไมอันนี้รบกวนแสดงภาพแทนผมละกัน

ภาพถัดมา ไฟต่ำไฟเจ้าปัญหาไม่แพ้กัน เพราะว่ามันถูกซ่อนอยู่ใต้ของขากระปุกไฟซี่น่อนคับ

ผมทำการชี้ให้แล้วกะๆเอาน่าจะเจอคับ เพราะของ96ไม่มีกระปุกจึงหาได้ง่ายกว่า

และไฟต่ำนี้มีจุดปรับ2จุดด้วยกันคือ ในช่องขาของกระปุกซี่น่อน ใช้ปรับ สูงหรือต่ำ

และอีกจุดที่ปลายๆใกล้แก้ซุ้มล้อนี่เองใช้ปรับเลี้ยวซ้ายและขวาครับ

ส่วนไฟสูงปรับตั้งไม่ได้คับ....

พอจะหาเจอมั้ยคับ.....ยังไงต้องขอโทดอีกทีที่ให้ข้อมูลไม่ชัดเจนตอนโทรหานะคับ...

"ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้
  2. mr-bboy

mr-bboy New Member Member

48
    1
    0
    ชัดเจนคับคนนี้ สมกับที่เป็นประธาน

ชัดเจนแล้วครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากนะครับ

ผมก็เพิ่งได้รถมา ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ขอฝากเนื้อ
    ฝากตัวด้วยครับ ไว้มีข้อสงสัยอย่างอื่น คงต้องมารบกวน
    กันอีกรอบ คงไม่ว่านะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้