สอบถามเรื่องอู่ที่เพื่อนๆในclub ใช้serviceกันอยู่

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย londonlove, 19 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. londonlove

londonlove New Member Member

10
    1
    0
    สอบถามเรื่องอู่ที่เพื่อนๆในclub ใช้serviceกันอยู่ครับว่ามีที่ไหนพอจะแนะนำบ้างครับพอดีเพิ่งได้INTEGRA DC2 มารบกวนขอเบอร์อู่ด้วยนะครับ

2. fugiyama

fugiyama New Member Member

223
    3
    0
    มันต้องขึ้นอยู่ว่าคุณอยู่แถวไหนอะครับ ถ้าคนในกลุ่มก็มีเยอะอะครับ แต่ ถ้าจะเอาแรงและผลงานลองคุยกับ พี่ลิ้มดูครับ ส่วนเบอร์ลองเข้าไปค้นตรงปักหมุดดูนะครับ กระทู้ รายชื่อสมาชิกอะครับ

3. xikFmpN

xikFmpN New Member Moderator

416
    16
    0
    ชาวอินทิกร้ากระจายตัวกันทำตามอู่ต่างๆไม่เหมือนกันคับ โดยเฉพาะอู่ที่สามารถทำรถฮอนด้า

แนวโมดิฟายได้ ไม่ว่าจะเป็น tune by lim bare-r v-pro zerostart autoway singha

อื่นๆ หรือดูเป็นส่วนไปเช่น ระบบไฟก็ไปที่โน่น ระบบ แอร์ก็ไปที่นี่ ไม่แน่นอน

หลักๆ ที่ใช้บริการ ผมบอกได้เลยว่า tune by lim กับ bare-r อันนี้ขึ้นกะความสะดวกด้วยนะคับ

ผมไม่ได้เชียร์ ปรกติเพื่อนๆใช้บริการเยอะ ส่วนตัวผมเองทำที่ zerostart

แต่หากถามมาก็ต้องตอบไปปล่อยว่างเดี๋ยวจะว่า ไม่ใจกันเลย นะคับ.....:)

เพราะ 2 ที่นี้ มีทั้งส่วนใกล้บ้านสมาชิกแล้ว มีผลงานที่ดี นอกนั้นเป็นเรื่องของ

ส่วนประกอบทั่วๆไปในการตัดสินใจ ว่าบางคนอาจชอบงานเรียบร้อย งานเร็ว งานสะอาด งานมาตรฐาน

งานบริการ อะไรก็ตามแต่ซึ่งแต่ละคนจะชั่งน้ำหนักต่างกันออกไป ในการตัดสินใจเลือกอู่

นอกจาก งานที่ต้องซ่อมแซมแล้วออกมาดี อันนี้สำคัญ ....

ส่วนอันไหนดีกว่าอันไหนตอบไม่ได้จริงๆคับ....เพราะบอกอู่ไหนทำดีอู่นั้น :censored: ทุกที :D

หรืออาจจะลองหาเบอร์โทในกระทู้รายชื่อเบอร์โทรของสมาชิก เแล้ว ปรึกษาดูแต่ละอู่ว่าเป็นยังไง

แล้วพิจรณาเอา แต่ไม่ใช่เอาอู่นี้ไปเม้าอู่โน้นนะ ให้เอาเปรียบเทียบเอง นะคับ ...

จากนั้นคุนจะได้ใส่ชื่อเบอร์โทของตัวเองลงไปด้วยผมเห็นเข้ามา2ครั้งแล้วน่าจะแนะนำตัว

เป็นทางการหน่อยคับ

รถเป็นอะไรหรือคับได้มาแล้วต้องขออู่เลย.....

4. fugiyama

223
    3
    0
    พี่ดิวครับ ถ้า ต่อไปผมไม่รู้จะเข้าอู่ไหน ผมเข้าศูนย์ honda มันจะวางเครื่อง 20+16 ให้ผมเปล่าครับ

5. londonlove

londonlove New Member Member

10
    1
    0
    ขอบคุณที่ให้คำแนะนำเรื่องอู่นะครับพอดีเพิ่งได้เจ้าDC2มาไม่กี่วันยังมึนๆเรื่องอู่service........แล้วผมจะลองโทรไปถามเพื่อนๆในคลับดูนะครับ.....แนะนำตัวในกระทู้สมาชิกแล้วนะครับ

6. xikFmpN

416
    16
    0
    ขอบคุณครับ.....

ส่วน ฟิว เข้าศูนย์ไม่ไหวละคับ...... ทุกวันนี้บางศูนย์ยังไม่รู้เลยว่าที่เราใช้กันนี้มันฮอนด้า.....

แล้วมันก็คงศูนย์สมชื่อ .... คนทำศูนย์อย่าพึ่งเคืองนะคับ อาจจะสงสัยว่าแล้วทีพวกมรึงทำรถหมด

เป็นหมื่นๆ ไม่ได้ใช้อะไหล่ฮอนด้าแบบที่ศูนย์ใช้หรือไงฟระ.....อันนี้ผมว่าผู้ที่ทำอยู่ศูนย์คงเข้าใจ

ไม่ว่าจะค่าบริการที่คิดต่างกัน ค่าอะไหล่ที่จัดหาต่างกัน บ้างแต่ง บ้างแท้ บ้างเทียม ซึ่งที่ศูนย์ไม่มีให้เลือก

เพราะมันไม่ได้มาตรฐานของศูนย์เค้า เรื่องแบบนี้ ไม่ต้องอะทิบายเนอะ......

เรื่องหาอู่ไม่ได้นี่คงอีกนานคับฟิวอย่าพึ่งไปกลัว เพราะยังมีอีก 2-4 อู่ที่ฟิวยังไม่ได้เข้า :D

เอาน่าพี่รักหลอกถึงหยอกแซว.... :) พี่จะพยายามเรียนรู้ให้มากกว่านี้เพื่อซ่อมรถให้น้องๆนะ.....

ตอนนี้ยกให้พี่ๆ เฉพาะทางไป:rolleyes:

7. fugiyama

223
    3
    0
    ก็นี่ไงพี่ พี่ก็ไป เรียน เกี่ยวกับเครื่องมาเลย เปิดฮู่เลย คนในคลับทำฟรี ต่อไปผมจะได้ ไปแช่อยู่ที่ บ้านพี่ อุอุ

8. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เรื่อง อู่ นิ นานาจิต ตัง ครับ

อู่ไหน ทำแล้ว สบายใจ ทำแล้ว ชอบ ก็ทำไปเถอะ

ขนาด บ้านผมอยู่เยาวราช ยัง ไปทำถึง นนท์ นู้น :D :D :D

Ps. ว่าแล้วยังไม่ได้ ไปเอากล้อง มาส่งรูป ให้ ประธาน ชมความคืบ หน้า เลย :D :p :D

9. xikFmpN

416
    16
    0
    เดี๋ยวให้เอาหน้าเจ้าของลงก่อนดีกว่ามั้งคับ....:D

10. xikFmpN

416
    16
    0
    ของซื้อของขายเค้าห้ามฟรี

ก็ไม่ใช่ทำเสียตังไม่ยอมดี ทำฟรีเจือกหายเป็นปลิดทิ้งอะนะ.....
    :confused:

11. zatan

zatan New Member Member

153
    21
    0
    :p:p:p ผมอยู่บางนานะครับ อิอิ

เรื่องอู่ เลือกตามใจชอบเลยครับ :D:D:D

12. Empty heart

Empty heart New Member Member

96
    2
    0
    ขอออกความเห็นหน่อยครับ ตอนนี้กำลังหา DC5 อยู่ครับ อาจได้เป็นสมาชิกในบอร์ดนี้ซักวันครัย
    เรื่องอู่นั้น ตอนนี้ผมเล่น 16+20 อยู่ครับ เข้าใจว่ามันคงจะไม่เหนียวเหมือน B18 แตน ๆ แน่ ไปทำกับอู่แห่งหนึ่งมา ชื่อดังเลยครับ แต่ผลที่ได้คือ ช่างลืมโน่นลืมนี่ ง่านยังไม่เรียบร้อยซักเท่าไหร่ ไม่สมกับราคาครับ แล้วที่ผมรับไม่ค่อยจะได้ก็คือ เวลารถมีปัญหา ต้องเอารถไปทิ้งไว้ เพราะช่างไม่ว่าง หรือบางครั้งก็บอกว่า ใช้ๆ ไปก่อน อาทิตย์หน้าค่อยเอามาดู อะไรวะ เวลาจ่ายตังเราไม่เคยอิดออดเลย และราคาก็ไม่ได้ถูกด้วย เพราะสั่งแต่ของใหม่เกือบทั้งนั้น แต่เวลามีปัญหาทำไมไม่ดูแลเหมือนตอนยังไม่ได้ตังนะ แต่ไม่อยากพูดอะไรมาก เพราะพี่เค้าเป็นคนพูดจาดี อาจมีปัญหาอย่างนี้กับผมแค่คนเดียวก็ได้ แต่จากที่มอง ไม่ใช่ว่าเค้าไม่เก่งนะ แต่ไม่ใส่ใจ มากกว่า
    ก็เลยลอง ๆ ถามเพื่อน ๆ ดู แนะนำมาอู่พี่หมี เลยเข้าไปคุยกับแกดู ก็ดูมืออาชีพดีครับ เครื่องไม้เครื่องมือ โอเคดี อยากรู้ค่าอะไรก็วัด ไม่ได้วัดจากความรู้สึกเหมือนบางอู่ ผมเอารถมาแก้กับแกแค่เล็กน้อยเท่านั้น แต่ดูแกใส่ใจรถมากมาย ขนาดรางหัวฉีดกับท่อกรองอากาศ มันไม่แน่น แกยังเอาสายรัด ๆ ให้เลย พอทำเสร็จ ผมเอารถไปขึ้นจูน แกยังโทรไปถามเลย ว่าโอเคมั๊ย ได้แรงม้าเท่าไหร่ ผมว่าคนแบบนี้สิที่น่าสนับสนุน อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวเท่านั้นครับ
    ปล. ถ้าพี่หมีมาอ่าน ผมขอ 200 นะ ค่าโฆษณา อิอิ คิดว่าพี่น่าจะจำผมได้นะ

13. Nudy

Nudy New Member Member

45
    0
    0
    ผมว่าลองไปที่Driver Motorsport ดูคับผมทำอยู่ตั้งแต่รถคันเก่าถึงคันDC2 ก็แรงทุกคัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้