ขอถามเกี่ยวกับรถAccord งูเห่า

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย magicsenon, 17 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. magicsenon

magicsenon New Member Member

2
    0
    0
    ไม่ทราบว่า Accord งูเห่า ใช้รหัสตัวถังว่าอะไรคับ
    แล้วพอจะมาแปลงเป็น Integra ได้ไหม รุ่นไหนก็ได้
    ไม่จำเป็นว่าจะต้องแปลงให้เหมือนอ่ะคับ
    แค่แปลงตัดหน้าก็พอ ไม่ทราบว่าทำได้ไหม

แล้วถ้าไม่ได้ต้องใช้ตัวไหนของ honda ที่จะแปลงเป็น Integra ได้บาง (เฉพาะตัดหน้าก็ยังดี)

ขอบคุณคับ ผู้รู้ช่วยทีนะคับ

2. xikFmpN

xikFmpN New Member Moderator

416
    16
    0
    โอ่โห.......เกิดมาไม่เคยพบเคยเจอ.......บรรยายไม่ถูกคับ....อึ่งจิงๆ :confused:

คือ..........................................................................................:tinfoil3::tinfoil3::tinfoil3:

เอ่อ...:crazy:.........................................................แหม่..:tsk:...................เอ้อ...:doh:

เอางั้ละกัน.....:rant:

คือ ผมมีความเชื่ออยู่อย่างนึงว่า ไม่ว่ารถอะไรก็สามารถแต่งได้ ... สามารถที่จะออกมาสวยได้เหมือนกัน

ดังนั้นถ้าปัญหาของคุน คืออะไรก็แล้วแต่ที่ไม่สามารถมีอินทิกร้าตัวจริงได้....ก็จงเชื่อมันในรุ่นที่คุน

มีกำลังพอที่จะหามันมาได้ดีกว่าคับ อย่าไปพยายามแปลงแบบนี้เลย ทำให้งูเห่าของคุนขายไม่ออกด้วยซ้ำ

เข้ากลุ่มไหนก็ไม่ได้ หรือจะขับไปอวดใคร ใครจะชมคับแบบนี้....ผมเห็นงูเห่าแต่งดีๆสวยกว่าอินทิกร้าก็มี

งูเห่าเค้ามีชุดแต่งประจำยศอยู่แล้ว หรือถ้าจะแปลงหน้าดูเป็นหน้า cf4 sir-t ปี 97-99 หรือ euro-r

ซะยังจะดูทันสมัยกว่า เพราะเหมือนจะยังใช้รหัส cf อยู่เหมือนกัน ...

เห็นเซียงกงบางนามีอยู่1ชุด มาครึ่งคันร้านตรงข้าม r-style ผมเองยังมองเหลียวหลังเลย.......

คำถามดูวิงวอนมาก... ผมก็พยายามคิดในแง่ดีนะคับ เป็นที่อื่นเค้ายันโครมไปแล้ว.....:brick:

3. Full Throttle

Full Throttle New Member Member

11
    0
    0
    แล้วทำไมไม่ขาย งูเห่า แล้วไปซื้ออินทีกร้าล่ะครับ เอาเงินค่าแปลงบวกกับขายเจ้างูเห่าแล้วไปซื้ออินทีกร้าก็น่าจะพอครับ แต่ถ้าคุณไปแปลงงูเห่าแล้วหมดเงินไปก้อนหนึ่งเวลาคุณขายรถคันนี้คุณจะยิ่งช้ำใจอีกเพราะราคาจะตกมากมาย โดนกดราคายิ่งกว่ารถเดิมๆอีกโข ถึงเวลานั้นคุณจะบอกตัวเองว่ายังไงครับ หรือว่าถ้าตอนนี้คุณยังไม่มีรถแต่อยากหารถมาแปลงให้เหมือนเพราะชอบในความเป็นอินทีกร้า ขอบอกว่าอย่าดีกว่าครับ ของเก๊ ก็คือของเก๊อยู่วันยังค่ำ แปลงให้เนียนยังไงก็แค่เหมือน เอาแมวมาเขียนลายแล้วบอกว่าเป็นเสือยังไงมันก็เป็นแมวอยู่ดีครับ ตอนนี้ถ้าเงินยังไม่ถึงงบยังไม่พอ อดทนสักนิดเก็บเงินต่อไปแล้วค่อยซื้อของแท้ คุณจะภูมิใจกับมันอย่างที่สุดครับ อวดใครก็ได้เต็มความภาคภูมิว่านี่คือ ฮอนด้า อินทีกร้า "แท้ๆ" ครับ

ลองตรองดูละกัน

ขอให้โชคดี

4. xikFmpN

xikFmpN New Member Moderator

416
    16
    0
    คือมันอย่างงี้คับ พี่ พี .... ราคาค่าตัวเค้าขายเข้าเตนท์ จะได้เลข 3 หน้าเตนท์ขาย 4 อ่อน เอง

ชาว accord ผ่านมาอย่าพึ่งโกรดกันนะคับ ทุกครั้งผมก็มักจะเตือนคนถามแล้วว่าอย่าเอารุ่นอื่นมาเกี่ยวกับ

อินทิกร้า แต่มันก็มาทุกที ไอ่ครั้นไม่อะทิบายก็ไม่เข้าใจ เห็นลายคลับชอบปล่อยว่างเวลามีคนตั้งกระทู้ถาม

ไม่ว่าจะเรื่องอะไรก็ตาม แต่พออะทิบายก็ไม่ง่ายเลย .... ที่จะไม่ให้มันกระทบกระเทือน

ก็ดูคำถามเอาละกันคับ มันทำมะดาซะที่ไหน.....ขนาดรหัสตัวถังยังมาถามที่อินทิกร้าเลย

5. lamboimp

lamboimp New Member Member

1
    0
    0
    คือว่าผมเองก็ขับแอคคอดงูเห่าอยู่นะครับ ใจจริงแล้วผมชอบ อิน มากๆครับ แต่ยังไงผมว่านะครับฮอนด้ายังไงก็สายเลือดเดียวกันครับไม่ต้องไปตัดโนน่ทำนี้หรอกครับ ถึงแอคคอดจะตัวถังหนักกว่าอาจจะไม่เท่เท่า อิน แต่ผมก็ภูมิใจนะครับที่ ที่ได้ขับฮอนด้า
    ไม่ว่าจะเป็นสามดอ อิน แจส แอคคอด หรือแม้กระทั่ง โอดิซิ้กับสตรีม ล้วนเป็นรถที่ขับสนุก แล้วก็เป้นผลงานออกแบบแล้วก็ค้นคว่าที่ลงตัวครับ ผมว่าเพื่อนๆพี่ๆ คงคิดคลายๆผมนะครับ
    เสียงแว๊ดด .... ที่หลายคนหลงไหลในฮอนด้าครับ

เป็นความคิดส่วนบุคคลนะครับ ถ้าไปเบียงเบนรถยี่ห้ออื่นยังไงก็ขออภัยด้วย ณ ที่นี้ครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้