ช่วยหน่อยครับ...e36 1jz Gte เวลาออกตัวมีอาการสั่น...

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย Spunk#18(bAnK), 7 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Spunk#18(bAnK)

Spunk#18(bAnK) New Member Member

5
    1
    0
    ฺBMW E36 1JZ GTE เวลาออกตัวมีอาการสั่นเป็นเฉพาะตอนออกตัวครับ ตอนgear1 แต่หลังจาก gear1 ไม่มีอาการครับ เคยเปลี่ยน ตุ๊กตาเพลากลางแล้วแต่ใช้ได้ประมาณ 1เดือนก็เป็นอีกครับอาการออกตัวสั่นไม่หายครับ เป็นแบบนี้เหยีบออกตัวแรงๆไม่ได้เลยครับจะสั่นมากๆ แบบนี้ผมควรแก้ตรงไหนครับ??? ขอบคุณมากครับ

2. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    ขอ แจมหน่อยอะ พอดีกดลิ้งมาดู อิอิ ถ้าเปลี่ยนตุ๊กกาเพลากลางแล้วอาการหาย แล้วกลับมาเป็นใหม่ น่าจะลองเอาเพลากลางไปบันลานน้ำหนักใหม่อะคับ บางทีมันสั่นนิดๆ ทำให้ตุ๊ก ตาเพลาเสียไวด้วย ลองดูคับ

3. T.Race

T.Race New Member Member

259
    28
    0
  4. Evil_CaTz

Evil_CaTz New Member VIP

256
    2
    0
    ไม่งั้น ก็ลองยกดูช่วงล่าง

ดูพวก บูทยางต่างๆ แลก็ลูกปืนล้อด้วยก็ดีคับ

เพราะก็อาจจะ ทำให้มีผลเหมือนกัน

ลองยกดูละเอียดๆ ดูคับ

5. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    ลองดูบูชหูหิ้วเฟืองท้ายด้วยคับ

6. kitsada07

kitsada07 New Member Member

369
    2
    0
    ตามมาดู คับ

7. Spunk#18(bAnK)

Spunk#18(bAnK) New Member Member

5
    1
    0
    - ผมเลยไปให้ที่อู่ check ว่าวิธีแก้ไม่ให้ออกตัวสั่นต้องทำยังไง เค้าบอกว่าให้ผมเปลี่ยน เพา เป็นของ Nissan(ของนอก เค้าบอกจะเป็นแบบท่อนเดียวเลยไม่ต้องมีตุ๊กตาเพากลาง แล้วท่าเปลี่ยนออกตัวสั่นหายSure)

- เค้าคิดที่ราคา 5800- บาทครับ

- เพื่อนๆคิดว่าไงครับ เปลี่ยนไปเลยดีไหม แล้ว ราคา 5800- สูงไปหรือเปล่าครับ??

8. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    รวมค่าแรงแล้วใช่มั้ยคับถ้าใช่ราคานี้ก็โอเคเลยคับ

9. AonE36

AonE36 New Member Member

221
    0
    0
    ผมว่าเปลี่ยนเพลากลาง แล้วลองเอาไปถ่วงหาบาลานท์เพลาดู ก็คงหาย ผมก็เพิ่งไปเปลี่ยนมา แต่เป็นของSupra นะ ค่าเพลา+ค่าแรง 3000 ก่าๆ

10. kitsada07

kitsada07 New Member Member

369
    2
    0
    แล้ว ค่าน้ำ ชา พี่หล่ะ น้อง ป่ะโรงน้ำชากัน

11. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ของผมก็สั่น ยิ่งหลังจาก อาบน้ำยิ่งสั่น

มารู้ทีหลัง ขาผมสั่น บังเอิญ ใจตุ๊ดเอง เห่อะๆๆๆ

12. JoE_BmDanGJ@ZZ

JoE_BmDanGJ@ZZ New Member Member

19
    1
    0
    ตกลงใช้เพลาของอะไรดีครับ

13. Manky black

Manky black New Member Member

202
    2
    0
    เพลาสกายหรือซูปร้าก็ได้คับเอาให้ชัวไปเลย เรื่องราคาไม่น่าเกินครึ่งหมื่นครับ ส่วนเรื่องเป็นท่อนเดียวหรือ2ท่อนไม่เกี่ยวนะครับ ขอให้บาลานซ์เพลาให้ดีก็จบครับให้เน้นที่ความแข็งแรงของเพลาจาดีกว่าจาได้ไม่ต้องเสียตังหลายรอบคับ ขาดแล้วขาดอีกไม่หนุกครับ

14. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    ]

เป็นไงบ้างคับ หายหรือยัง อาการ สั่น
    แวไปทำอะไรมาบ้างคับ

15. -2 BM THE RING-

-2 BM THE RING- New Member Member

524
    2
    0
    ใช้ supra เจ๋ง กว่าครับ แล้วก้อเอาไปถ่วงบาลานซ์ให้จบ แค่นี้ก้อ ไม่รู้จาเอาไปวิ่งที่ไหนแล้วครับ
    ถ้าขาดก้อคงจาต้อง 600 ม้า ขึ้นไปแล้วครับ

16. modsmart

modsmart New Member Member

1
    0
    0
    รบกวนแนะนำร้านให้ทีคับ แล้วต้องแปลงเยอะป่าวคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้