ตกลงเครื่อง turbo นี่ติด gas ได้ป่าว

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย 10krpm, 10 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 10krpm

10krpm New Member Member

58
    1
    0
    คือว่ากำลังมอง cefiro วาง j หรือ sr น่ะครับ เอามาใช้
    งานทั่วไป ไม่เน้นอัด อยากเปลี่ยนมาใช้รถใหญ่ๆดูบ้าง แต่เป็นห่วงเรื่องการทานน้ำมันเหลือเกิน ก็เลยกะว่าจะเอามาติดแก๊ส ตกลงว่าทำได้หรือเปล่าครับ สงสัยมาก ว่าถ้า blowoff มันคายแก๊สออกมา มันจะไม่ิอันตรายเหรอ หรือว่าช่างเค้ามีวิธีัครับ ใครทราบช่วยแนะนำเป็นวิทยาทานด้วย ช่วยบอกชื่อที่ติดตั้งด้วยนะครับ สำหรับคนที่ติดมาแล้ว :)

2. นายต้น~Rh+O

นายต้น~Rh+O New Member VIP

62
    10
    0
    แนะนำให้ติดระบบหัวฉีดครับ ถ้าเป็นระบบ Mixer เกรงว่าจะไม่พอน่ะครับ:D

3. Golf75

Golf75 New Member Member

148
    0
    0
    อยากรู้ด้วยอ่ะครับ อัพ อัพ

4. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    J โบติดได้คับ Sr โบติดไม่ได้ ทางที่ดีลงJจะดีกว่า แต่เวลาสับใช้แก็สทางที่ดีก็อย่าซัดเลย สับเป็นน้ำมันค่อยซัด...

5. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    ติดได้ หมด แหละ ครับ ถ้า ติดเป็น แต่ ต้อง เป็น ชนิด ที มี Step 2 เวลา boost มา

ส่วน เรื่อง blow off ปกติ มัน คาย แต่ อากาศ ใช่ไหม ถ้า เป็นระบบ หัว ฉีด ก็ คาย แต่ อากาศ เหมือน เดิม

แต่ถาใช้ที่เป็น fix mixer(Adapter ก็ จมี gas ปนมา ด้วย .... ก็ ขอ ให้ แถว นั้น ไม่มี ประ กายไฟ ก็ ไม่เป็นไร หรอก )

6. pe032

pe032 New Member Member

13
    0
    0
    ความรู้ครับ ชอบๆ

7. MISS SIXTY

MISS SIXTY New Member VIP

61
    1
    0
    ขอแบบละเอียดมีอีกป่าวอะครับ อยากรู้เหมือนกัน

8. tae_bkk

tae_bkk New Member Member

45
    2
    0
    ติดได้ครับแต่ต้องแพงกว่าหน่อย

ให้ดีอยากรักใช้ที่ติดแก็สวาง 2เจ มะโบก้อดีนะครับ แต่ถ้าอยากได้โบก็ติดได้นะครับ

9. Padungpong

Padungpong New Member Member

59
    1
    0
    กำลังมองหา E36 วางเจเหมือนกันงับ จะเอาไปติดแก๊สกะเค้ามั่ง

10. NV-IISJIISJ

NV-IISJIISJ New Member Member

22
    1
    0
    ติดได้แน่นอนคับ แต่เป็นระบบหัวฉีดจะดีที่สุดคับ

11. max2bar

max2bar New Member Member

21
    1
    0
    ได้ความรู้จริงๆ

12. Sinatra Stand-by

Sinatra Stand-by New Member VIP

40
    2
    0
    ถ้าคิดจะแรงจะเท่ก็ต้องทำใจอะครับ ผมว่าอย่าเสี่ยงเลย

13. เอี่ยว_e-car

เอี่ยว_e-car New Member Member

29
    1
    0
    แล้วมันจะมีผมต่ออายุการใช้งานมากน้อยเพียงใดละครับ

14. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ผมเห็นมีติดกันน่ะ แต่ไม่รู้ว่า ใช้งานระยะยาวจะเป็นยังไง

15. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    ก็ใช้ได้นานอ่ะครับ ที่บอกว่าเครื่องพัง ถ้าคิดดูแล้วว่า เติมน้ำมันกะเติมแก๊ซ
    ผมว่าถ้าเติมแก๊ซ แล้วเงินเหลือวางเครื่องได้หลายตัวอ่ะครับ
    ส่วน เครื่อง nissan sr โบ เปน ระบบแอร์โฟว์ ติดไม่ได้นะครับ ส่วน j โบ น่าจะติดได้ เพราะเปน map sensor ที่เหลือ ติดได้หมดครับ ผมเห็นคันนึง 2J โบเดี่ยว ติดแก๊ซ ก็ขับ ปกติ บูสมาปกติ ตั้งบูสไว้ที่ 0.8 ครับ

16. getto

getto New Member Member

19
    0
    0
    J โบติดได้ครับเห็นติดกันเยอะครับส่วน SR ยังไม่เห็นใครทำครับ ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมที่ www.gasthai.com ครับมี J ติดกันเยอะครับ

17. getto

getto New Member Member

19
    0
    0
    J โบติดได้ครับเห็นติดกันเยอะครับส่วน SR ยังไม่เห็นใครทำครับ ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมที่ www.gasthai.com ครับมี J ติดกันเยอะครับ

18. ใช่คับ ติดแก๊ส เครื่องสึกหรอเร็วกว่าน้ำมันนิดหน่อย แต่ก็คุ้มกับส่วนต่างของราคา แก๊ส กะ น้ำมัน เอามาเป็นค่าซ่อม หรือ วางเครื่องใหม่ได้สบาย ผมติดมาเกือบปีแล้ว ใช้ไป เกือบแสนโลแล้ว เครื่องเดิมก็ยังไม่พัง แต่มีเงินสำรองพอสำหรับวางเครื่องใหม่ได้ 2-3 เครื่องแล้วคับ

19. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ติดได้หง่ะ SR ยังไม่เห้น เห็นแต่ RB เคยมีคนติดมา เนียนๆ เวลาบุสมาก็จ่ายแก๊ซเพิ่ม

20. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
  21. TitaniumThirteen

TitaniumThirteen New Member VIP

56
    1
    0
    รูปจาก Cefiro-Thailand ครับ :D

22. เทอร์โบอย่างใหญ่อ่ะคับ :eek:

เข้าไปอ่านใน Cefiro แล้วอยากติดเลยคับ :D

23. โต้ง3S@beam

โต้ง3S@beam Member Member

46
    5
    8
    สุดยอดดดดดดดดดดด

ถามนิดนึงครับ ตกลงเครื่องที่มีแอร์โฟลว์ นี่ติดแก๊สไม่ได้เหรอครับ

24. smlrf

smlrf Member VIP

81
    2
    8
  25. TummenG

TummenG Member VIP

91
    3
    8
    Qwwwwww sup bo ได้ม่ะ

26. smlrf

smlrf Member VIP

81
    2
    8
    อ้าวเด๋วนี้ไม่ได้ ฮ อย่างเดียวหรอพี่ตั้ม

เทศกาลกินเจ ถูกใจสิ่งนี้
  27. Neung@KaZa

Neung@KaZa New Member Member

9
    0
    0
    ที่ติดกันนี่ LPG หรือ NGV ครับ

28. natthakorn

natthakorn New Member Member

10
    1
    0
    สนใจด้วยคนครับ

29. OTH999

OTH999 New Member Member

13
    0
    0
    ติดที่อู่ไหนคับ อยากติดๆ

30. JanimaL

JanimaL New Member Moderator

140
    1
    0
    ของถูกไม่เสี่ยงไม่มีในโลกครับ

เพิ่มเติมครับ เครื่องที่มีAir flow หรือไม่มี สามารถ ติดตั้ง LPG ได้นะครับ เดี๋ยวนี้เทคโนโลยีมันไปไกลแล้ว เครื่องเทอร์โบก็ไม่ต้องกลัวว่าจะวิ่งอืดครับ มีหม้อต้มเทอร์โบครับ มีแลมด้าคอนโทรล fix mixer และระบบหัวฉีด แตกต่างกันไปครับ ส่วนตัวผมว่าเชื้อเพลิงทุกอย่างมีข้อดีข้อเสียครับ ถ้าเอาดีก็ไม่ถูก ถ้าเอาประหยัดก็เสี่ยง โลกมันไม่มีอะไรได้มาง่ายๆครับ แท็กซี่วิ่งมา 20-30 ปี ไม่เคยมีมาระเบิดกลางถนนนะครับ อย่าไปกลัวมากครับ ถ้าสนใจติดตั้งสอบถามได้นะครับ ถ้าใครอยู่แถวนนท์มีร้านที่ไว้ใจ และบริการหลังการติดตั้งแนะนำให้ครับ :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้