1jz gte กับน้ำมันโซฮอล์

การสนทนาใน 'Motorsport Forum' เริ่มโดย beat, 15 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. beat

beat New Member Member

4
    0
    0
    อยากทราบว่ามีใครที่ใช้1jz gte ทั้งปลั๊กหนา และปลั๊กบาง เกียร์ auto หรือเกียร์ธรรมดา กับน้ำมันโซฮอล์ว่าเป้นยังไงบ้างใช้แล้วมีปัญหาอะไรก ันบ้าง และน้ำมันโซฮอล์มันเติมกับ1jz gte ได้หรือเป่า และสำหรับคนที่ใช้น้ำมันโซฮอล์มันกินน้ำมันกี่กิโลลิ ตร รบกวนผู้มีประสบการณ์ตอบด้วย ขอบคุณล่วงหน้า

2. GO FALKEN

GO FALKEN Guest

0
    0
    0
    ไม่มีปัญหานะครับ

ทดลองใช้ในรถ คุณ หนึ่ง ราชาแม็ก คันที่ใช้แข่ง ดริฟ มาหนึ่งปี แล้วยังไม่พบปัญหาอะไรเลย

3. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ผมเป็นบ้างคันนะเฮียโก รถของเกียรติ เครื่องเดิม เติมยังสะดุด แรงหายครับ

แก็สโซฮอล์

ก็ไม่เป็นไรน้ะครับใช้ได้ แต่รอบเครื่องตกนิด อัดตราเร่งก็ตกหน่อย สรุปใช้ได้ ทั้งแก็สโซฮอล์ 91-95 ส่วน 95 ก็ดีขึ้นอีกหน่อย ใครจะไปทนเติม 91 ธรรมดา ดับกันพอดีไม่มีตังเลี่ยงเด็กด้วย ว่าจะลอง E- 20 แต่พอดีไปดูขอ้มูลมามันไม่กัดลูกยางน้ะครับมันกัดทองเเดงเลยท่าน เกือบอเเล้ว อิอิ

ผมง่ะ tfr - วางเจ จี อี ฝาดำ เครื่องปี 2003 ถือว่าใหม่ ไหมครับ ไปสดุดตาเข้าที่ ใกล้ เชียงกงเมืองใหม่ วังน้อย ยุธยา
    เเคล้งหน้า วางเชิดขึ้น 1 นิ้ว ห่างจากคันชัก หนึ่ง นิ้ว กำลังดูปัญหาเรื่องหรอลื่น ทุบห้องเครื่องนิดเดียว มอิอิ ช่างบ้านนอกน้ะครับ วางเอง
    เฟืองท้ายเดิมเกียร์ AUTO 5 สปีด เกียร์ 3 ลากสุด ประมาณ 130 ต้นๆๆ ยังไม่สุด เดี๋ยวเน่าก่อน เบรกไม่อยู่ อิอิ

ทางไกลวิ่ง 80-100 ตีไป 10 กิโลต่อลิตร
    ในเมือง 7- 8 กิโลต่อลิตร ไม่ได้โม้น้ะครับ อิอิ ยังไม่ได้ติดเเก็ส ถ้าวิ่งได้ 15 โล ลิตร จะไม่ติดเเก็สเลย อิอิ จิงๆ

ไปล่ะเด้อ อิอิ เจอกัน งวดหน้า สวัสดีครับท่าน อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้