วงการ Drag หลบไป เซอกิตกำลังมา ไปชมโฉมหน้าพวกคันมือคันเท้ากัน Pic @ นครชัยศรี

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย fugiyama, 8 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fugiyama

fugiyama New Member Member

223
    3
    0
    หลังจากที่คันมาเกือบเดือนได้มีกิจกรรม ขับเซอกิตที่ นครชัยศรีอีกแล้วครับพี่น้อง คราวนี้เราไปในนาม Meetting ของ Singha racing school ได้ไปลองหวดกันในสนามเพื่อเสริมเทคนิกการขับในการแข่งในสนามและ ในบางครั้งก็สามารถนำมาใช้ชีวิตจริงได้ด้วย ในวันนี้ไปหวดกันทั้งหมด 7 คัน 8 คน ครับพี่น้อง ก็เป็นเหมือนปกติ เราได้มี อาจารย์สอน โดยไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายเลยแม้แต่ บาทเดียว นั่นก็คือ อาจารย์ อาท แล้ว อาจารย์หนึ่ง ครับ ไปชมบรรยากาศกันดีกว่า

การถ่ายเซอกิต ขอบอกว่าถ่ายเป็นครั้งแรก ภาพใน แทรค อาจจะเบลอไปบ้าง ต้องขออภัย ไว้ฝึกใหม่แล้วจะถ่ายให้ดีกว่านี้นะจ๊ะ

บรรยายไปตามภาพเลยแล้วกันนะจ๊ะ

2 ท่านอาจารย์ของเราในงานนี้นะครับ

ประธานผู้น่ารักของเรา

5 นักเรียนที่ลงไปหวดกันในวันนี้ (จริงๆแล้วมีผมด้วย แต่อยู่หลังกล้องไม่ได้ถ่าย แงๆ)

สิ่งที่ขาดไม่ได้ และเราต้องขอบคุณเป็นอย่างสูง ที่มาอยู่เป็นเพื่อน โดยแต่ละคน โครดเต็มใจมาทั้งนั้น นั่นก็คือ สมาคมแม่บ้านแห่ง integra inc.

ภาพรถที่ลงไปหวดกันในวันนี้

เบรคใหม่ประธาน พึ่งเสร็จร้อนๆ กำลังได้ที่เลย เบรคเก่า ประธานเตรียมตัวจับจองกันให้เรียบร้อย

เตรียมตัวลง แทรคแล้ว เตรียมพร้อม Gooooooooooooooooooooo!!!!!!!!

อ่า ภาพหมดแล้ว ไว้เจอกันงานหน้านะคร๊าบผม รู้นะ พวกที่ดูรูปแล้ว ทุกคนอยากไปกัน อิอิ

ตามสโลแกนพี่ต้นเลยครับ งานนี้ อย่าไปติ๋ม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มีนาคม 2010
  2. pes

pes New Member Member

128
    8
    0
    โห ลงรูปด่วนจิงๆ ขอบคุณครับ

ไปครั้งนี้ได้ความรู้มากมาย ทั้งวิธีการขับ โดยมีพี่คอยเป็นที่ปรึกษา ถ้าไปเองนี่ ไม่รู้ต้องขับอีกกี่ทีถึงจะเป็น

มีประโยชน์มากๆครับ รู้วิธีเข้าโค้ง รู้ลิมิดรถตัวเอง รู้ว่ารถหมุนเป็นอย่างไร ^ ^

ต้องขอบคุณพี่ดิวที่ให้ลองนั่งรถ มันจิงๆ ถ้าไม่ไปกับกลุ่มเราคงไม่มีโอหาสดีๆ

ต้องขอบคุณพี่อาร์ท ที่ช่วยเทรนไลน์ และสอนวิธีการขับที่ถูกต้องให้ ไม่งั้นคงต้องไปอีกหลายรอบ กว่าจะรู้

ต้องขอบคุณฟิวครับ ที่ถ่ายรูปสวยๆมาฝาก รวดเร็วทัรจัย วัยรุ่น :eek:

3. sleep

sleep New Member Member

91
    1
    0
    อย่าเรียก อาจารย์เลยครับ ก็มันแก่ๆไงไม่รู้ ก็พอขับได้ เคยขับมาก่อน ก็พอแนะนำกันได้ครับผม

ขับในสนามถ้าขับไม่เป็น เหวียงไปมาๆ ไม่กี่รอบก็เบื่อครับ ถ้าได้วิ่งใน ไลน์ที่ถูกต้อง มันจะสนุกขึ้นเยอะ และได้อะไรมากกว่า การขับ ชิวๆครับผม

วันไหน ถ้าว่างก็จะไปแจม อีกครับ

4. ton77777

ton77777 New Member Member

40
    0
    0
    ต้องยอมรับเลยว่านี่คือครั้งแรกจริง ๆ แบบไม่ได้เมาแล้วขับ ขอบอกว่ามันส์มากกกก ไม่เคยเรียนอะไรทั้งนั้น ใครบอกก็ไม่เชื่อ ลองผิดลองถูกมาตลอด ของแบบนี้ต้องลองครับพี่น้อง

ไม่ต้องกลัวว่าเครื่องไม่แรง ผมนี่แรงตอนเมาตลอด วันนั้นแดดจัดมาก ZC ยังหมุน ผมนี่เลี้ยวจนอาจารย์ Art บอกว่าขับรถยั่งกะคันละ 5 บาท หุ หุ ส่วนจารย์หนึ่งก็นั่งกะผมไปรอบเดียว

บอกเลยมรึง ๆ พอ ๆ เด่วกรูขับให้ดู 5 5 5 แต่ยังไงก็ต้องขอบคุณพี่ ๆ น้อง ๆ ที่ช่วยชี้แนะการขับขี่อย่างถูกต้อง แล้วก็ก่อนจะจูนอะไร หรือ จะวางอะไร ต้องจูนคนขับซะก่อนเป็นอันดับแรก งืม ๆ

ต้องขอบน้องฟิวแปดร้อยเพื่อเบรคหาย สำหรับรูปสวย ๆ นะครับ ไม่ต้องท้อ มรึงถ่ายยังไงกรูก็ว่าสวยแหละ ชัยนี่รถแรงจัดต้องเช็คเอ็นจิ้น นายพีนี่แม่งเป็นเร็วมาก ประธานนั้นยังไม่ชินกะเบรคใหม่

ส่วนเซ็ปนั้นเอาโช็คหน้ามาข้างเดียว เออ เอากะมัน สุดท้ายนี้ต้องบอกเลยจริง ๆ ว่า อะ อะ อะ อย่าไปติ๋มมมมมมม ไม่งั้น ZC1600 auto ไม่มี vtec อาจแซงคุณได้ในอีกไม่นาน 5 5 5

5. mr-bboy

mr-bboy New Member Member

48
    1
    0
    ยิ่งเห็นแล้วอยากลองอะคับ ไว้วันไหนออกได้ออกจากบ้านนอกไปบางกอกของลองซ่ะที ว่าแต่วันที่เขาไปจะตรงกับที่ผมขึ้นไปไหมอ่า... อยากลองแบบนี้มั่งจัง ที่สำคัญมีคนสอนด้วยดีก่าลองผิดลองถูก

6. The Answer

The Answer New Member Member

148
    2
    0
    มันส์มากครับ อยากให้ทุกท่านได้มาลองกัน คนที่ไม่เคยมาอาจยังไม่รู้ คนที่พลาดอาจต้องเสียดาย แต่ของแบบนี้ต้องลองครับ แล้วจะติดใจ เหมือนท่าน sep และท่านต้น 66666 ^^

ทริปหน้าเมื่อไหร่ดีครับพี่น้องง ภาพมันยังติดตาอยู่เลย ^^

ป.ล. ครั้งหน้าผมต้อง upgrade อะไรบ้างแล้วล่ะ ^^

7. fugiyama

fugiyama New Member Member

223
    3
    0
    จั้งซี่มันต้องถอน

8. rekcahs

rekcahs New Member Member

51
    1
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มีนาคม 2010
  9. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    คุณ ชัย นิ ไม่ พลาด เลย จริง ๆ

:)

ส่วนเรื่องที่ คุณ ชัยถาม มา ลองปรึกษา กับ ทีม ช่างแล้ว น่าจะเป็นอาการ ปกติ ครับ วิ่ง แช่รอบสูง มักโบ ไอน้ำมันเครื่อง ออก + น้ำมันเครื่อง ค่อนข้าง ใส เลย หายไวแบบ น่าตกใจ

ทางที ดี แวะเข้ามาวัดกำลังอัด หน่อยก็ดีน่ะครับบบบบ จะได้รู้สภาพเครื่อง ด้วย

อ่อ ส่วนน้ำมันที่หาย ถ่ายทิ้งแล้ว เปลียนเลย จะ ดีกว่าน่ะครับ

10. rekcahs

rekcahs New Member Member

51
    1
    0
    - ขอบคุณคับ ไว้เจอกัน

11. zeus

zeus New Member Member

66
    0
    0
    อู่อยู่แถวไหนหรอคับ เพื่อจะไปอุดหนุน

12. แสดงว่าเป็นอาการเดียวกัน รถผมวิ่งที่พีระ ตอนเช้าประมาณ 10 รอบ แล้วตอนบ่ายอีกประมาณ 10 รอบ
    เตรียมน้ำมันเครื่องไว้ได้เลย 1 ลิตรเต็ม ๆ ออกจากปากทางพิท วิ่งได้ไม่เกิน 2 รอบ เชนเกียร์ที ควัน
    ตุ่ย ๆ ๆ ๆ ตลอดเลย แต่ก็ยังไม่กล้ารื้อออกมา กลัวรื้อแล้วเด๋วจะยาว

ป.ล. กิจกรรมดี ๆ แบบนี้ จัดอีกเมื่อไหร่ กระซิบบอกกันบ้างนะครับ

13. SmileZ

SmileZ New Member Member

55
    15
    0
    อยากไปมากเลย

14. ongrps

ongrps New Member Member

108
    2
    0
    โห พี่หนึ่งไปสนามไม่มีชวนเลย

15. xikFmpN

xikFmpN New Member Moderator

416
    16
    0
    กุไม่เล่นละ เบื่อ ม๊อป

16. The Answer

The Answer New Member Member

148
    2
    0
    พอดีพี่หนึ่งแกไม่ค่อยสบายน่ะครับ ตอนแรกแกก็บอกว่าจะไม่มา แต่นี่แกยังใจดีซิ่งเอสติม่าตามมาทีหลัง มาสอนให้หน้องๆอีกนะเนี่ยย ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้