+++++ Thailand Circuit survey trip +++++

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย The Answer, 5 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. The Answer

The Answer New Member Member

148
    2
    0
    มันส์มากๆครับ วันนั้นชาว inc. ได้ไปกันทั้งหมด 7 ท่าน (อาจารย์ 2 นักเรียน 4 ผู้ชม 1 ^^) สำหรับท่านที่ติดภาระกิจไปไม่ได้ในวันนั้นคงจะเสียดาย ครั้งหน้าท่านใดที่คันไม้คันมืออยากหวด หรือท่านใดที่ยังไม่เคยไป สนใจอยากลองหาประสบการณ์ ขอเชิญนะคราบบ รับประกันความมันส์ :):):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กุมภาพันธ์ 2010
  2. The Answer

148
    2
    0
    ฟิวครับ ช่วยจัดรูปเพิ่มที :)

3. pes

pes New Member Member

128
    8
    0
    ไม่ได้ไป มารอดูรูปแถวหน้าครับ :)

4. my08

my08 New Member Member

5
    0
    0
    เมื่อไหรจะไปอีกอะะ สนใจมากกก:cry:

5. Kadan

Kadan New Member Member

88
    3
    0
    อยากอ่ะ...

6. xikFmpN

xikFmpN New Member Moderator

416
    16
    0
    อ่า รูปน้อยไปนิด ช่างภาพยังไม่มี อย่าให้ ถึงมือผมได้มั้ย

แบบนี้ต้อง รับสะมักช่างภาพ สองอัตราคับ

มากินฟรีมีตติ้งทุกงาน^^ คุนสมบัติ

ใช้กล้องได้

ครีเอทดี

ใช้รถที่แต่งไปร่วมห้าแสนขึ้นไป

ไม่งั้น ผมขายรถมือสองทูกกกที

ถึงรูปจะน้อยแต่ยังให้ความชัดเจนของภาพดีคับ

กิจกรรมเซอร์กิดแบบนี้นะคับ ผมยังสงสัยอยู่ว่าทำไมไม่ค่อยมีคนไปกัน ขอรัความคิดเห็นนิดนึงนะคับว่า

ท่านคิดแบบไหนกันอยู่ผมได้อะทิบายถูก เพราะเดิมผมก็มีความเข้าใจว่ารถที่ผมทำมาดีคิดว่าจะช่วยให้

ทุกอย่างดีได้ ผลคือรถที่เราว่าดี ถ้าขับไม่เป็น สมรรถนะก็เกือบจะเป็นศูนย์ ไม่ว่าจะโช๊ค เบรค

ยาง เครื่อง รวมทั้งชุดปรับตั้งต่างๆนาๆที่ทำมา หลายอย่างอาจจะเกินใช้และหลายอย่างอาจจะ

ขาดใช้ โดยที่เราไม่รู้ตัวได้คับ

อินทิกร้า รถที่มีสมรรถนะดีในระดับแนวหน้า พวกเราๆท่านๆก็ไม่ได้มีโอกาดทดสอบกัน

หลายหลากขนาดนั้น โดยมากก็ข้ามสายกันไปเลย เพราะนั้น เราต้องขับให้เป็นกันก่อนคับ

ทักษะที่ได้ จะสามารถนำไปปรับใช้ในชีวิตประจำกวันได้ดี มีสมาทิและสามารถประเมินสถานการ

ข้างหน้าได้รวดเร็วยิ่งขึ้น รวมถึง แยกแยะรถแต่ละรุ่นว่าดีไม่ดียังไงได้มากขึ้นก่อนที่จะตัดสินว่า

อินทิกร้า มันคือรถที่ ควบคุมง่าย หรือ หมุนง่ายกันแน่^^

เชิญนะคับ ตอบกันหน่อย เพราะถ้าไม่ตอบ ผมจะ ไม่คุยด้วยแล้วนะคับ....:mad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กุมภาพันธ์ 2010
  7. rekcahs

rekcahs New Member Member

51
    1
    0
    อย่าเพิ่งน้อยใจกันนะครับประธาน เอาว่างานหน้าที่พีระถ้าจัดกัน ผมจะขอลงชื่อด้วยคนละกันครับเเล้วก้อขาซิ่งท่านอื่นๆ ถ้าสนใจให้ร่วมไปลงชื่อกันเลย...

PS.ถ้าไปกันเยอะ ได้เสื้อ integra inc - LIMITED 2010 ละกัน

8. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    อยาก ไป ด้วย ตลอด

ติดแค่ เเต่ รถยังไม่เสร็จ รถสำรองใช่ก็ไม่มี >_<"

9. xikFmpN

416
    16
    0
    อู่ไรเนี่ย ประจานหน่อยมั้ย ตั้งง่าเห็นคุน นะ มา ผมไม่ได้เห็นรถอีกเลย ^^

10. The Answer

148
    2
    0
    เอ้าาเร็วว ตอบประทานหน่อยยย ผมตอบที่สนามไปแล้วว

ชัย จัดการล้อหลังก่อนนะ ยางหลุดออกเป็นเส้นๆ เลย ^^

ฟิววววว รูปปปปปปปปปป !!!!

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กุมภาพันธ์ 2010
  11. xikFmpN

416
    16
    0
    ใช่ซิ ก็ไม่ไปแล้วมีไอโฟนนิ๊ ^^

12. arttokorat

arttokorat New Member Member

439
    7
    0
    ตากลมคันแดงนั้น สีเบอร์อะไรอ่าครับ

13. Mr.j

Mr.j New Member Member

277
    9
    0
    ไปเมื่อไหร่ไม่ทราบข่าวเลย

14. pes

pes New Member Member

128
    8
    0
    เข้ามารับแซ่บ

:car: :car: :car:

15. my08

my08 New Member Member

5
    0
    0
    ไปกันไม่ยักบอก ไปอีกเมื่อไหร่ จัดมาอย่าให้เสียท่านประธาน
    จะเบิกยางใหม่รอออ:cool:

16. fugiyama

fugiyama New Member Member

223
    3
    0
    รูปจงมา โอม เพี้ยงงงง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กุมภาพันธ์ 2010
  17. fugiyama

223
    3
    0
    มาอีกดิ อย่าให้ขาด

18. fugiyama

223
    3
    0
    4 คันที่ ออก รบ

สีไม่ซ้ำกันเลย มันต้องให้ได้แบบนี้สิ

ขาด สี ดำ อะ สี ดำ ไป ไหน เอา แต่ จอด อยู่ เฉยๆ เดี๋ยว ปวก ก็ กิน เนื้อ เหล็ก หมด หลอก พี่

19. fugiyama

223
    3
    0
    ทริปนี้ เปลี่ยนสีล้อรถยนต์ ได้ด้วยนะ โดยไม่ต้องเสียเงินค่าทำสี

20. mr-bboy

mr-bboy New Member Member

48
    1
    0
    รายงานตัวค๊าบท่านปาทาน ไม่ได้หายไปไหนคือว่ายุ่งๆงานนะคับ อยากไปเหมือนกันค๊าบ แต่ไกลเกิ้น หากได้อยู่ใกล้ๆนะ มีเจอกันเกือบทุกงานแหละคับ ว่าแต่รถเดิมๆเค้าให้ลงไปลงสนามขับป่ะ แต่ละคันที่ลงมีแต่แต่งเครื่องกันแล้วท้างน้านนนนน.........หากมีโอกาสอยากไปลงสนามมั้งคับ มีสอนขับฟรีด้วย อิอิ ว่าแต่ค่าอาบน้ำ ล้างเนื้อ ล้างตัวอาจารย์ผู้สอนนี่มันแพงไหมน๊า..........

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กุมภาพันธ์ 2010
  21. AUTO ART

AUTO ART New Member Member

116
    2
    0
    รถอะไร ก้อไปร่วมได้ ครับ ไม่ได้แข่งครับ แค่เปนการหาประสบการณ์ใหม่ ๆ รับรอง สนุกแน่ ๆ ครับ

ปล. กิจกรรมแบบนี้ ติ๋ม อย่าไป ฮ่า ฮ่า ฮ่า

22. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เอิ๊ก ๆ ไม่ ผิดที่ อู่หรอกครับ

ผิดที่ ผมเอง ขยับสเต็ป บ่อย ไป หน่อย

เพราะ ตั้งแต่ซื้อมา รอบนี้ รื้อ ทำเครื่อง ครั้งที่ 4 เเล้วครับ

เสร็จรอบนี้คง ยาว ๆ ครับ ทำไม่ได้เเล้ว เพราะ มันเต็มหมดเเล้ว เปลียนมันทุกเม็ด

คุณ ชัย ไปดูรถผมถึง อู่มาเเล้ว :D :D :D

เครื่องประกอบเสร็จเเล้ว

ตัวรถ เดินท่อน้ำมันใหม่ ให้ใหญ่กว่าเดิม เพราะ ยัด 044 สองลูก

เดินสายไฟใหม่ทั้งคัน จะซ่อนสายไฟ แบบ พวก เมกา

ตอนนี้ก็ เหลือ แค่ รอ เทอร์โบที่ สั่งไปมาถึง

เวสเกต ( ยัง ลังเลว่าจะเอา HKS หรือ TiaL ดี )

อินเตอร์ก็ยังเลือกไม่ถูกว่าจะเอา รุ่นไหนดี ฯลฯ เยอะแยะมากมาย :D :p :D :)

23. fugiyama

223
    3
    0
    มีทติ้ง มีทติ้ง ก่อน ไปแล้วกัน จะได้ นัดวันและ ก็เตรียมตัวเตรียมหัวใจ

24. sleep

sleep New Member Member

91
    1
    0

ขอแจมหน่อยครับ

วันที่ไปกัน ไม่มีงานแข่งหรือกิจกรรม ใดๆทั้งนั้นครับ

เกิดจากทางเพื่อนๆ คันๆกันพอดี ประจวบกับ พวกSubaru ก็คันสุดๆเหมือนกัน ก็เลยชวนๆกันไปครับ เป็นการไปเช่าสนามขับ จ่ายคนล่ะ 1500 แบบไม่ได้เหมาสนามวิ่ง ถ้ามี มอร์ไซ ก็ต้องสลับกันวิ่งครับ

เห็นว่าเร็วๆนี้ ก็จะมีอีก แล้วจะมาแจ้งให้ทราบครับ กิจกรรม แบบนี้ ไปเป็นกลุ่ม ขับสนถก มีเพื่อนคุย แลกเปลี่ยนความรู้กันดีครับ อย่างวันนั้น พอดีพี่อั๋น ศริคุป ไปด้วย สบายครับสอนฟรีครับ

25. The Answer

148
    2
    0
    แหม่ นึกว่าจะไม่ได้เข้ามาซะแล้ว

ขอบคุณพี่หนึ่งครับที่ได้จัดกิจกรรมดีดีแบบนี้ให้พวกเราที่คันๆ ทั้งหลาย ^^ ยังคงรอทริปต่อไปอยู่นะครับพี่ ยังไงขอฝากตัวเป็นลูกๆ เอ้ยลูกศิษย์คนนึงนะครับผม

ขอบคุณล่วงหน้าเลย ^^

ปล. โบใหญ่จังพี่ ^^

26. erggy

erggy New Member Member

14
    1
    3
    หนึ่งไปอีกทีเมื่อใหร่บอกด้วยยยยย

27. AUTO ART

116
    2
    0
    เหนพี่หนึ่ง ว่า น่าจะ วันอาทิด ที่ 28 กพ. นี้ จะมีจัดอีกครั้ง เตรียมตัวกันไว้ ครับ

28. sleep

sleep New Member Member

91
    1
    0

อุ้ยยยยย ผมไม่ได้เป็นคนจัดจ้า.............. แค่เห็นจะมีเพื่อนๆใน SSS เขาอยากไปวิ่งกันก็เลยมาชวนๆดูเท่านั้นเองค๊าบบบบบ

28 นี่เห็นว่าสนามไม่ว่างครับบบบ

29. The Answer

148
    2
    0
    แล้วยั่งงี้เลื่อนเป็นวันไหนดีครับพี่หนึ่ง

30. AUTO ART

116
    2
    0
    คือ... เพิ่งนึกได้ว่า.... น้ำมันเครื่อง กะ น้ำมันเบนซิน ในรถตรู.. อยู่มา จะปี แระ อ่ะ มัน จะบูด มิ ก๊ากกกกก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้