===================== TIME TO ATTACK =====================

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย xikFmpN, 11 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xikFmpN

xikFmpN New Member Moderator

416
    16
    0
    ด้วย พวกเราชาวอินทิกร้า ไหนๆก็สนใจเรื่อง circuit มาระยะใหญ่แล้ว หากย้อนไปห้าปี

พวกเราสามารถสร้างกิจกรรมในรูปแบบการแข่งขัน อย่างเป็นทางการโดยมีผู้สนับสนุน

ชัดเจนอย่าง งาน castrol ไปแล้ว คงไม่แปลกหากเราจะจัดกิจกรรมดังกล่าวให้มีรูปแบบ

เดิมขึ้น กับกลุ่มรถพิกัดเดิม

ตรงนี้ผมมองเห็นว่า หากการละเล่นในกลุ่มยังคงมีเท่าเดิม และ เล่นเพื่อเสริมทักษะเท่านั้น

ก็คงจะไปได้ไม่นาน พวกเราก็คงครบพร้อมซึ่งทักษะในที่สุด หากแต่การเพิ่มเติมต่อยอดออกไป

นอกจากการเสริมทักษะ ก็ คงไม่พ้นการแข่งขัน ที่จะสามารถพาเราไปถึงจุดที่เรียกว่าความรู้และความเข้าใจ

ในองค์ประกอบโดยรวมทั้งหมดของการเซอร์กิด จุดนี้ผมกำลังพูดถึงเรื่องของการเซตรถในแบบของตัวเอง

ให้เกิดสมรรถนะที่เหมาะสมเพื่อใช้ในการแข่งขัน ไปพร้อมกับการดูแลสะภาพรถให้สมบูรณ์ไปพร้อมๆกัน

เพราะการแข่งขันผมเชื่อว่ามันต้องมาพร้อมกับการเตรียมรถ ให้พร้อมทุกส่วนเพื่อการแข่ง

โดยข้อกำหนดของการแข่งขัน อาจต้องมีการตกลงกันอีกครั้งว่า จะสามารถทำอะไรได้หรืออะไรไม่ได้

โดยเฉพาะเรื่องของ ยาง เพราะส่วนอื่นไม่น่าจะควบคุมได้แล้วชัดเจน เพื่อให้ยังเป็นการแข่งขัน

เพื่อความสนุกสนาน แต่ไม่ได้เพื่อค้นหาตัวแทนระดับชาติ เพราะนั้น รถที่ทำน้อยประเภท เดิม เน้น

แต่ของแต่งง่ายๆตามท้องตลาดก็สามารถเข้าเฉือนเวลาได้อย่างมหัศจรรย์ ตรงนี้ผมตั้งใจให้เป็นกิจกรรมที่

เราๆท่านๆหันมาลงลึกในรายละเอียดของรถเรามากขึ้น แต่ผมเชื่อว่า ประโยชน์ที่จะได้อย่างน้อยก็คือช่วงล่าง

เราๆท่านๆ จะสมบูรณ์มากขึ้นคับ

กิจกรรมอยากให้เป็นไปหลังจากที่ หมดหน้าฝนนี้ ซักระยะนึง ช่วงนี้ใครหาข้อบกพร่องอะไรเจอก็ซ่อมแซมกันไป

ส่วนขยายเรื่องใส่อะไรแล้วจะดีขึ้นมั้ย อันนี้ หาผ่านการซ้อมบ่อยๆก็จะเข้าใจ ใครไม่ได้ไปเล่นเพราะต้องเอาเวลา

ไปวางเครื่อง ซื้อโช๊ก ใส่ท่อ หาล้อ ก็ให้กำลังใจกันได้ ไม่ว่ากัน เมื่อเวลานั้นมาถึง

เชื่อว่า ชาวอินทิกร้าก็ไม่เคยอ่อนข้อแน่นอน หลังจากนี้ส่วนนึงเราคงต้องมีการติดต่อไปคณะอื่น

ใครมีอะไรแนะนำ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ลองแนะนำเข้ามาว่า ขาดเหลืออะไรแนะนำมาคับ

2. pes

pes New Member Member

128
    8
    0
    หมดฝนนานไปครับ นั่นไว้เป็นครั้งที่ 2 ดีกว่า รอบแรกขอก่อนฝน เครื่องกะลังร้อน เด๋วดับ แบบว่า วัยรุ่นอ่ะครับ :p

คือรอบแรกเนี่ยอยากให้เป็นแบบมิตติ้งเฮฮาก่อน คนที่ยังมือใหม่เช่นผม หรือที่ยังไม่เคยไป จะได้พอเข้าใจว่าต้องเซตรถอย่างไรบ้าง ขับขี่

อย่างไรโดยมีพี่ๆ ช่วยติว เมื่อขับได้แล้วค่อยใช้เวลาช่วงหน้าฝนไปปรับปรุงอีกทีก่อนมาเจอกันอีกครั้งครับ เพราะคงต้องขับได้ก่อน

ถึงจะเตรียมรถได้อย่างเข้าใจในครั้งต่อไป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤษภาคม 2010
  3. arttokorat

arttokorat New Member Member

439
    7
    0
    จัดขึ้นเมื่อไรขออนุญาตเข้าร่วมกิจกรรมด้วยนะครับ พี่ดิว

4. ongrps

ongrps New Member Member

108
    2
    0
    จัดเลยคับท่านประธาน ยังไม่เคยเอา DC2 ไปวิ่งในสนามเลย อยากลองๆ

5. erggy

erggy New Member Member

14
    1
    3
  6. Nudy

Nudy New Member Member

45
    0
    0
    จัดปุ๊ป ไปด้วยแน่นอนคับ แต่ว่าสิ้นเดือนนี้มีใครไปแข่งงาน3k nittoเปล่าคับ ถ้าไปจะได้ไปเจอกันคับ

7. Mr.j

Mr.j New Member Member

277
    9
    0
    สิ้นเดือนนี้ผมไปวิ่ง3kเหมือนเดิมคับ ไว้เจอกันนะคับ

จัดไปเลยคับประธาน เยี่ยมๆคับ

8. The Answer

The Answer New Member Member

148
    2
    0
  9. pes

pes New Member Member

128
    8
    0
    นิสัยไม่ดี บี้ตูดคันเหลือง :mad:

ว่าแต่ว่าเปลี่ยนเกียร์ ฟันออกเป็นลูกเลย เป็นไรป่าวหว่า
    :confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้