อยากขอความเห็น

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย มอนสเตอร์, 27 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. มอนสเตอร์

มอนสเตอร์ New Member Member

242
    2
    0
    อยากทราบว่า DC2 กับ EVO5 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ(พอดีกําลังจะซื้อ)

2. xikFmpN

xikFmpN New Member Moderator

416
    16
    0
    อีกแล้วว....

บ่อยครั้งคับ...สำหรับคำถามเชิงเปรียบเทียบแบบนี้ ไม่ว่าจะเป็น พีหรูด ดีซี2 ...อิม ดีซี2...crx dc2....

civic coupe dc2 .... civic dimension dc2..... celica dc2 ....อื่นๆที่จำไม่ได้

ก็ขอเน้นนำย้ำกันอีกครั้งคับสำหรับคำถามแบบนี้....ซึ่งบอร์ดอื่นอาจจะตอบได้แต่ของอินทิกร้า

ผมไม่สนันสนุนคำถามแบบนี้คับ เพราะการถามเชิงเปรียบเทียบแบบนี้ นำมาซึ่งความแตกแยก

ระหว่างคลับได้ หากคำตอบที่อินทิกร้าตอบออกไปแล้วไม่ถูกต้องข้อมูลไม่เพียงพอหรือเชิงลบ

ทำให้คลับอื่นเกิดความไม่พอใจสุดท้ายก็โจมตีกันในบอร์ดไม่เกิดผลดีเลย....

และทุกครั้งผมก็จะแนะนำว่าให้ถามข้อมูลแต่ส่วนของdc2เท่านั้นเพื่อนำคำตอบที่ได้ไปเปรียบเทียบ

กับคำตอบที่ได้ของคลับมิตซูอีโว ประมานนั้น ....เพราะทุกรุ่นมันมีข้อดีข้อเสียอยู่ในตัวของมัน

ตั้งแต่เทคโนโลยีการผลิดว่ามันถูกผลิตออกมาปีไหน วัตถุประสงค์ของรถรุ่นนั้นข้อจำกัดมีไว้เพื่ออะไร

นั้นบอกถึงสมรรถนะได้ดี และสามารถตอบโจทย์ของคุนได้ว่าต้องการรถประเภทไหนกว่าที่จะหาว่ารถ

รุ่นไหนที่คุนว่าดีกว่า นอกจากเรื่องงบอีกที .......

ลองถามเป็นข้อๆมั้ยครับว่าสนใจอะไรในรถ dc2 ว่าสมรรถนะเป็นยังไง

ต้องดูอะไร หรือได้มาต้องทำอะไร อะไหล่หายากง่ายอย่างไร หรือ มันเล่นยังไง(อันนี้รู้คับว่าขับไป)

ต้องแปลงหรือเปลี่ยนอะไร เป็นต้นนะคับ....

3. Tuned by LIM

Tuned by LIM New Member Moderator

62
    3
    0
    เอาความเห็นในแง่ของช่างอย่างผมนะคับ เพราะเรื่องรูปทรงหรืออื่นๆต้องแล้วแต่ความชอบของแต่ละคน

สมมุติว่าเป็น EVO5 เทียบกับ DC2 R98 รถแท้ เดิมๆทั้งคู่

- ความแรง EVO5 ได้เปรียบกว่า แต่ไม่มากนัก เพราะ 280 ม้าที่แบกน้ำหนักค่อนข้างมาก กับ 200 ม้าที่เบา
    เวลาควอเตอร์ไมล์จะห่างกันแค่เพียงเสี้ยววินาทีเองครับ

- ความเกาะถนน ขับ 4 ของ EVO จะรู้สึกเกาะกว่า โดยเฉพาะเมื่อถนนเปียก หรือมีหิมะ จะรู้สึกต่างกับขับหน้ามาก
    แต่ DC2 ก็ถือว่าดีพอสมควร เพราะเป็นรถขับหน้ารุ่นนึงที่ handling ดีที่สุดในโลก

- อัตราการสิ้นเปลือง ขับหน้าได้เปรียบกว่าพอสมควรครับ

- ขับใช้งานบนถนน ขับ 4 เทอร์โบจะให้ฟิลลิ่งที่ดีกว่า

- แข่งในสนาม EVO ได้เปรียบ ถ้าวิ่งไม่เกิน 5 รอบ วิ่งเกิน 5 รอบขึ้นไป DC2 จะเริ่มได้เปรียบ
    วิ่งเกิน 10 รอบขึ้นไป DC2 จะแซงครับ

4. DIXCEL RACING

DIXCEL RACING New Member Racer

7
    1
    0

ต้อง10รอบ!!ขึ้นไปด้วยเหรอครับพี่ลิ้ม :D
    เห็นด้วยครับรวมถึงคำตอบของท่านประธาน แหร่มเลยยย

5. fugiyama

fugiyama New Member Member

223
    3
    0
    มันก็เหมือนกับการเข้าบอร์ดตามคลับต่างๆครับ เป็นใครใครก็เชียร์ รถรุ่นตัวเองใช้ แต่อย่างว่าผมยังอยากลองขับ EVO บ้างเลยอะ อิอิ

6. ว่าง ๆ ก็ตั้งคำถามแบบนี้ในบอร์ด Evo ดูบ้างนะครับ

7. Ton_Ac

Ton_Ac New Member Member

109
    0
    0
    น่าเห็นใจคนถาม น่าเห็นใจคนตอบ

8. Tuned by LIM

Tuned by LIM New Member Moderator

62
    3
    0
    ลืมไปอีกข้อ

อีโวเป็นรถ 4 ประตู ขึ้นลงสะดวกสบาย นั่งหลายๆคนดีกว่าเยอะ 5 คนยังไม่อึดอัดครับ

9. AUTO ART

AUTO ART New Member Member

116
    2
    0
    งั้นแบบนี้ ก็ต้องเทียบกับ DB 8 R อ่ะดิ :D:D

10. biw_unzenn

biw_unzenn New Member VIP

635
    2
    0
    ผมเปนคนนึงคับที่ขายอีโว 5 มาเล่นdc2คับ ก้อได้อย่างเสียอย่างตามพี่ลิมอ่ะคับ

11. Jimmy is ba

Jimmy is ba New Member Member

73
    1
    0
    ช่ายครับ ได้อย่างเสียอย่างฮะ

12. fugiyama

fugiyama New Member Member

223
    3
    0
    ได้อย่างเสียอย่าง อัสนี วสันต์

จากเคยรักอยู่ จากเคยรักกัน
    กลับมาไหวหวั่น กลับมาเหินห่าง
    ก็ใจของเธอ แบ่งเป็นสองทาง
    แบ่งเป็นสองอย่าง เกิดลังเลหัวใจ
    ก็มันเห็นอยู่ ว่าเธอมีใจ
    ให้กับเขาคนใหม่ เท่ากับฉันคนเก่า
    เก่าก็แสนดี ใหม่ก็เข้าที
    แต่จะให้ดี ต้องเลือกไป

ได้อย่าง ก็ต้องเสียอย่าง เลือกเดินบนทางสักทางได้ไหม
    เลือกมาว่าจะรักใคร ก็อยากให้เธอปักใจเสียที

หากว่าเขาดี ก็ไม่ว่าไร
    ก็จะเข้าใจ และจะไปเสียที
    ปล่อยเอาไว้ นานอาจจะไม่ดี
    บอกกันเสียที จะเลือกใคร

บอกกันเสียที
    ได้อย่าง ก็ต้องเสียอย่าง ให้มันเสียบ้าง เลือกสักทางว่าใคร
    อยากจะได้มาก็ต้องเสียไป แต่จะเสียใคร ให้มันรู้
    (อยากจะ)ได้อย่าง ก็ต้องเสียอย่าง ให้มันเสียบ้าง เลือกสักทางว่าใคร
    อยากจะได้มาก็ต้องเสียไป แต่จะเสียใคร ให้มันรู้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้