[Help] ถ้าผมจะเปลี่ยนยางเน้นนุ่มเงียบ แนะนำเล่นตัวไหนดีครับ และเพราะอะไร ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Mizzuoh, 16 พฤษภาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mizzuoh

Mizzuoh New Member Member

6
    0
    1
    ตอนนี้ใช้รถคันเดียวกับพ่อครับ เลยได้งบมาเปลี่ยนยางฟรีๆเลย 55+ พอดีกับช่วงอาทิตย์หน้ามี plan ต้องเดินทางไปทำธุระที่ ตจว ด้วยกัน เลยต้องรีบเปลี่ยนกันค่อยข้างด่วนนิดนึง พ่อผมเค้าบอกอยากได้ยางที่นุ่มเงียบ เพราะอย่างที่เกริ่นไว้แล้วคือต้องใช้วิ่งทางไกลครับ ผมขับแล้วพ่อพักผ่อน (ตอนนี้ใช้ Michelin mi 106/104s อยู่) มีแนะนำตัวไหนบ้างครับ แล้วเพราะอะไร (ขอเหตุผลประกอบการตัดสินใจด้วยจะดีมากครับ) ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าเลยนะครับ ^^

2. acefire

acefire New Member Member

2
    0
    1
    ถ้าเรื่อง เงียบ เกาะถนน จาก ปสก จริงของผมเองยกให้ BS GR90 ครับ แต่ราคาแรงไปนิส ใน quality เดียวกันไป YOKO dB ก็โอเคนะครับ ราคาถูกกว่าด้วย

3. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ต้องการยางที่นุ่มเงียบ แนะนำ Yokohama ADVAN dB ครับ
    เว็บไซต์เรซซิ่งเว็บเคยทดสอบยางรุ่นนี้มาแล้ว ตามลิ้งค์นี้ http://racingweb.net/content/23 เสียดายรูปที่ฝากกับเว็บฝากรูปหายไปหมดแล้ว เลยไม่ได้เห็นรูปที่ประกอบในบทความ

4. tongcsdevil

tongcsdevil New Member Member

2
    0
    1
    ผมกะจะเปลี่ยนเหมือนกัน เล็ง gr90 กับ yoko db ไว้แต่ gr90 ราคาแรงเว่อร์ไปหน่อย ไม่เงียบเท่าที่ควรแต่เกาะแน่นสุดๆ

5. oatamong

oatamong New Member Member

5
    0
    1
    ตอนนี้ใช้ MICHELIN MI 106/104S อยู่ตัวนี้ก็ดีแล้วนิครับ หรือถ้าอยากเปลี่ยนจริงๆนอกจากนี้ก็มี DUNLOP LM703 หนึบดี แต่เสียงดังกว่าถ้าเทียบกับ YOKOHAMA ADVAN dB เรื่องความนุ่ม เงียบ เค้าขึ้นชื่อเลยล่ะครับ

6. Mizzuoh

6
    0
    1
    ผมใช้มิชลินยอมรับว่านุ่มเงียบอยู่แต่ไม่ค่อย happy กับสมรรถนะเท่าไหร่ รู้สึกเนื้อยางดูนิ่มๆ เวลาวิ่งเร็วๆหรือตอนเปลี่ยนเลนส์ ไม่แน่ใจว่ารู้สึกไปเองไหม แต่ทั้งผมและคุณพ่อรู้สึกเหมือนกันเลยอยากลองยี่ห้ออื่นบ้างครับ

7. Mizzuoh

6
    0
    1
    โยโกก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจดีครับ ขอบคุณครับ ^^

8. Mizzuoh

6
    0
    1
    ขอบคุณครับ ตอนนี้สนใจของโยโกอยู่เหมือนกันครับ (เสียดายในรีวิวน่าจะมีรูป) ^^

9. Mizzuoh

6
    0
    1

มีแต่คนเชียร์โยโกแฮะ ขอบคุณคร้าบ

10. Jak-pongair

Jak-pongair New Member Member

5
    0
    3
    คห.1 GR90 มันแพงกว่า YOKO dB เยอะครับ ส่วนเรื่องสมรรถนะ ความนุ่มเงียบผมว่ามันก็พอกันนะ ผมเองเปลี่ยนยางมาหลายชุดละ ลองดูครับ

11. Mcqueen_Racer

Mcqueen_Racer New Member Member

2
    0
    0
    สายเดียวกับผมครับ เน้นเงียบ นุ่ม เกาะหนึบ ยางแข็งช้า Yokohama advan dB นุ่มเงียบอยู่นะครับ

12. Watchara

Watchara New Member Member

1
    0
    0
    ผมว่าความนุ่มเงียบขึ้นอยู่กับความรู้สึกของแต่ละคนมากกว่า ประสาทหูการฟังเสียงต่างกัน ผมเลยไม่ได้ซีเรียสเรื่องนุ่มเงียบมาก ผมเน้นเรื่องความแข็งแรงโครงสร้างและการยึดเกาะถนนมากกว่า อย่างผมเคยใช้ทั้ง BS, MI, YOKO, รู้สึกว่าสมรรถนะการยึดเกาะหรือความนุ่มเงียบพอกันหมดนะครับ อยู่ที่ตังค์ในกระเป้าด้วย (ยกเว้นยางจีนนะครับ ลาขาด)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้