ทำไมถึงเรียกไฟหน้าแบบอเมริกา

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย Terky, 21 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Terky

Terky New Member Member

11
    0
    0
    ทำไมไฟหน้า แบบที่เรียกว่าอเมริกา คือว่า ที่ เมกา เค้ามี Cef ด้วยเหรอครับ

ตอบทีครับ

2. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    เพื่อ ราคาในการขายที่สูง ขึ้น .

3. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    จิงๆแล้วมันคือเซฟตัวถูกสุด ล้อกะทะ ซึ่งมันมีน้อยคนที่จะออกเซฟแล้วออกตัวถูกสุดมาขับ ทำให้ข้องมันมีน้อย ประกอบกับบ้านเราไม่มีตัวถูกขนาดนั้น เลยทำให้มันฮือฮา จะเรียกว่าไฟหน้าตัวถูก ก้อกัวจะขายไม่ได้ราคา จนบางคนเค้าเหนว่ามันใส่แล้วออกแนวๆรถอเมริกา พวกฟอร์ด หรืออะไรปะมานนั้นที่ไฟมันยาวๆแบนๆ เลยเรียกกันวาไฟอเมกา เพื่ออัพราคาค่าตัวด้วย ซึ่งในไทย ปั่นกกันจนราคาร่วมหมื่นแล้ว และโคมเทียมก้อจะมีแต่ตัวอเมกานี่แหละ เพราะมีนทำง่าย ชิ้นส่วนน้อย ก๊อบง่ายกว่าโคมโปรเจคเตอร์เยอะ

4. Terky

11
    0
    0
    ไฟแนวเมกา แต่ของราคาถูก ที่ปั่นจนแพงนี้เอง เพราะหายาก

5. artharn

artharn New Member Member

913
    0
    0
    จริงๆคับ ราคาแพงแบบไม่มีหลักเกณฑ์เลย

6. skyro

skyro New Member Member

78
    0
    0
    ใส่โคมเหลืองต่อปาย Hi-So กว่า อิอิ

7. Morefeast

Morefeast New Member Member

1
    0
    0
    ไฟหน้า ตาถูก จะไปสู้ Hi So Projector ได้ไงคับ อย่าให้โดนหลอกคับ ของถูกๆ ของรุ่นล้อกระทะ เอามาขายเป็นหมื่น เห็นแล้วหงุดหงิดใจแท้ :mad:

8. For~te...

For~te... New Member Member

179
    0
    0
    ใส่ไรก็สวยคับ A31

9. peppep

peppep New Member Member

67
    0
    0
    ราคาตาม ดีมาน คับ

10. Strada940

Strada940 New Member Member

769
    4
    0
    สวยดีครับ

11. Terky

11
    0
    0
    ไม่ได้ใส่ไฟหน้า ใส่แต่ตัดหมอก แล้วท่ออินเตอร์ออกจากช่องไฟหน้าแทน โหดๆ

12. mamamusab

mamamusab New Member Member

146
    5
    0
    หายาก ของมีน้อย
    และสว่างกว่าโปรเจคเตอร์
    แต่สวยกว่าหรือป่าว แล้วแต่คนชอบ
    ผมใส่มาหมดแระ

13. Evil_keng

Evil_keng Member Member

68
    1
    8
    ได้ ครบคู่ยังอะ ตามหาเนื้อคู่อยู่

14. mamamusab

mamamusab New Member Member

146
    5
    0
    ยังเลยว่ะ...

15. สมยศ

สมยศ New Member Member

13
    0
    0
    โคมไฟแบบโปรเจ็คเตอร์เดี่ยวนี้รถหรูๆแพงๆเขามักจะให้มาจากโรงงานเลย แต่ไฟไม่สว่าง สเป็กเมกาสว่างกว่าเห็นๆ ยิ่งใส่หลอดซีนอนท์เข้าไปยิ่งสว่างมากคุ้มค่าการลงทุน ผม๙ื้อมานานแระ หมื่นนึง

16. notebabu

notebabu New Member Member

131
    0
    0
    แล้วแต่ตามองครับ

ผมชอบทั้งโคม12 วาล์ว กับโคมที่เค้าเรียกกันว่า spec เมกา

17. DOE

DOE New Member Member

19
    0
    0
    ยังไงก็ โปรเจคเตอร์ครับ..........ผมว่าสวยที่สูดดดดดดดดดดดดดดดด

18. sakkkkk

sakkkkk Guest

0
    0
    0
    โปรเจคเตอร์

เห็นด้วยดับ กับ โปรเจคเตอร์ สวยกว่าในสายตาผมคับ
    เรื่องสว่างค่อยว่ากัยทีหลัง เปลี่ยน ซีนอนท์เอา

19. note cefiro

note cefiro New Member Member

156
    9
    0
    เหอๆ เดี๋ยวอีกหน่อย คงเจอ มูนรูฟอเมริกา ปัดหลังอเมริกา ละฮาก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 555

20. oui_bkk

oui_bkk New Member Member

8
    0
    0
    แล้วไอ้ที่ว่า Hi-Lo เอ้ย Hi-So จะปั่นที่ราคาเท่าไร หรือเป็นของไต้หวันยังไม่เคยเห็นเลยอะ ขอรูปด้วยดิ

21. ton_racing

ton_racing New Member Member

10
    0
    0
    ไฟหน้าสเปคอเมริกา ก้อเหมือน cefiro เกียร์ธรรมดา ที่ต้องสั่งบริษัทิเท่านั้น

22. TOPcm

TOPcm New Member Member

1
    0
    0
    โปรเจ็กเตอร์มันเกลื่อนน่ะในสายตาแต่สวย :cool:

23. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ผมชอบโปรเจอเทอนะ

24. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    มีรูป เปรียบเทียบมั้ยคับผมเหนมีอยู่2-3แบบ พอดีเพิ่งได้รถมา จะเปลี่ยนบ้างอะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้