ถ้าเราเอาเทอร์โบเครื่องดีเซลมาใส่เบนซินจะเปนยังงัยหรอครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nattapongmodify, 15 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nattapongmodify

nattapongmodify New Member Member

99
    0
    0
    ถ้าเราเอาเทอร์โบเครื่องดีเซลมาใส่เบนซินจะเปนยังงัยหรอครับ
    อยากทราบครับ

2. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    เมื่อก่อนเคยเอามาใส่ รอบของเครื่องเบนซีนมันจัดกว่าทำให้แกนรุน ควันขาวออกท่อเลย
    แต่เทอร์โบดีเซลสมัยนี้ไม่แน่ใจแต่น่าจะทนรอบได้มากกว่าเมื่อก่อนนะครับ รอผู้รู้มาฟันธง

3. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    บอกได้คำเดียวครับ อั้น สุดๆ

โปรดสังเกตวัดรอบ disel แดงแถวๆ 4000 นิดๆ
    เบนซินเดิมๆ ก็ 6000 แล้ว

4. nattapongmodify

nattapongmodify New Member Member

99
    0
    0
    สมมุตินะครับ
    ถ้าเอาเทอร์โบของเครื่องดีเซล3000 มาใส่เบนซิน1800
    จะพอใช้ได้ไหมครับ

5. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    มันต้องดูว่าเทอร์โบอะไร ขนาดใบหลังเท่าไหร่ โข่งหลังเบอร์อะไร ถึงจะตอบได้ครับ

อย่างเทอร์โบเครื่องIsuzu Direct 3000 กับ Commonrail 3000 ใบหลังกับโข่งหลัง ยังไม่เท่ากันเลยครับ

6. nattapongmodify

99
    0
    0
    สมมุติเปนโบอีสุคอมมอนเรล3000(ตัวฮิต)มาใส่CA18 จะเปนยังไงบ้างอ่าครับ
    อยากทราบอ่าครับ น่าลองไหมครับ

7. nattapongmodify

99
    0
    0
    พอดีเห็นว่าทนบูสท์ได้มาก แล้วราคามือ1ไม่แพงด้วย
    เลยสนใจหาข้อมูลดูอ่ะครับ
    ถ้ามันทนบูสได้มากๆ แต่ผมใช้บูสน้อย มันก้อยิ่งอยู่นานใช่ไหมครับ

8. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    ขนาดใบหลังถ้าจำไม่ผิดมันสูสีกันนะครับ(ไม่แน่ใจ) แต่โข่งหลังคอมมอนเรล ผมว่าเล็กมากๆครับ

9. nattapongmodify

99
    0
    0
    มีใครเคยลองบ้างรึยังครับ

10. ไม่คุ้มหรอกคับถ้าจะเอามาใส่ต้องมาไล่โข่งหลังอีก
    ไม่ลองโบโรตารี่ดูละครับแปลงใส่โข่งหลังrb ใส่เข้าที่เดิมได้เลย

11. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ต้องดูโข่งหลังอ่ะคับ จะบอกว่าเหมาะหรือไม่เหมาะคงบอกไม่ได้ชัดเจน เพราะเบนซิลยังเอาโบแทรคเตอร์ไปใส่ก้อมีเยอะอิอิ เอาโข่งหลังเดิมเป็นเกณฑ์คับ
    อย่างหลานท่านว่าคับ เพราะโบเดิมดีเซล3000ซีซี โข่งมันเล็กคับ มันช่วยในช่วงรอบต่ำ แระดีเซลมีรอบให้ใช้แค่4000เองคับ แต่หลังจากนั้นเป็นรอบของเครื่อง
    เบนซิลเพิ่มไปอีก2000เป็น6000รอบ โข่งหลังดีเซล3000ซีซีมันจะอั้นระบายไม่ทันคับ ลองดูโบของซุบารุสิคับ ihiอ่ะคับ บอลแบริ่งด้วย เครื่อง1800กำลังดี

12. ไม่อยากให้หลงทางแหะๆ ไปซื้อโบSR หลังหักมาใส่ ใส่ได้เลย แก้ท่อน้ำมันเลี้ยงแกนนิดหน่อย แรงและถูกสุดแล้วสำหรับ เคยใส่บูส 0.5 นอกนั้นเดิมๆหมด ยังจัดมากๆเลย
    Light Tuning ก็ปรับบูส1-1.2 บาร์ ใส่เวสเกตแยกลงไปในเขาเดิมนั้นเหละ หรือจะขึ้นเขาก็ได้ตามงบ ถ้าให้ดีเปลี่ยนหัวฉีดพวกevo หรือโรตารี่550 มาใส่ ใส่ได้เลย ปั๊มติ๊กแรงๆ แล้วจูน ตามงบ งบน้อยจูนเรียวทาม งบเยอะก็กล่องPower FC หรือ F CON รับรองว่าแรงชัว

13. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    ใช้พี่ที่ถาม ในอัลติสเปล่าหว่า ... คุ้นๆ

14. Sarawut tosom

Sarawut tosom Guest

0
    0
    0
    ผมอยากทราบว่า ถ้าวีออส ออโต้.
    ถ้าจะใส่turbo ครวใส่ เท่าไรดีคับ. ปากเท่าไร โข่งเท่าไรดีคับ. ใครรู้รบกวนตอบไห้หน่อยคับ ได้ซื้อไม่ผิด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้