xxxx เคยมั่งป่ะ ที่คนรอบข้างคาดหวังในรถเรามากเกินไป...มีตัวอย่างข้างใน ขำขำ นะ xxxx

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย NinjaB11!, 21 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ถามกันเล่นๆ นะตามหัวข้อเลย...ว่าเคยไหมที่คนรอบข้างคาดหวังกะรถของเราไว้เยอะ เช่น

เรื่องของเรื่อง มีอยู่ว่า ขับรถไปหาลูกค้าที่พัทยา กับเด็กที่ออฟฟิศ ขึ้น บูรพาวิถี ด้วยความที่รีบก็ใช้ความเร็วนิสนึง พอดี น่าจะเจอคนรีบเหมือกัน เค้าขับ Cvic FD สีดำๆ ล้อเดิมๆเลย เราก็รีบของเรา เค้าก็ไปของเค้า แต่ สักพักเค้าแซงแล้วไปลิ่วๆ เลยหายไปเลย ไอ้น้องที่นั่งมา มันถามว่า รถพี่นี่เห็นว่าทำมาเยอะวิ่งสู้ ซีวิคเดิมๆ ไม่ได้เหรอคับ เลยต้องจำใจตอบมัน ว่า รถพี่วิ่งได้แค่นี้ แหละ....เซรงห่านเลย มันก็ช่างไม่คิดเลย รถคันละล้าน กับรถหลักหมื่น...กำกำ

ปล รถเครื่อง 1500 CC ตอนนั้นที่โดนแซง วิ่งอยู่ 200 นิดๆ ได้ รถเจอลมทีเปลี่ยนเลยเองได้เลย แทบปลิวตกทางด่วน กดกันเครื่องแทบระเบิด :cry::cry::cry:

ที่เจอมาเลยเอามาเล่าให้ฟัง ตลกดี ใครมีประสบการณ์ขำขำ แบบนี้ลองเอามาแชร์ กันนะ :D:D:D

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    อิอิ โดนบ่อยเหมือนกันครับ คนที่เล่นรถเหมือนๆกัน ถึงจะเข้าใจกัน แต่คนที่ไม่ได้เล่นรถ พูดให้ตายเค้าก็ไม่รู้หรอกครับ

3. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    1500cc. นี่เครื่องอะไรคับ ถ้าไม่แรงจิง ๆ ไม่สามารถหนีรถที่เครื่องยนต์ cc. เยอะกว่า ที่ความเร็วระดับ 200km ได้หรอกคับ ขนาดเครื่องแจ๊ส Vtec เกียรธรรมดาที่ว่าแรง วิ่งดี ๆ เจอซีวิคที่ความเร็วเกิน 180 ก็โดนฉีกอยู่แล้วคับ

4. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เคยเจอแต่.....ทำรถขนาดนี้ เมิงไม่ซื้อรถใหม่วะ???
    คำตอบคือ
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    ถ้ากูรวย กูซื้อไปแล้ว

5. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    โดนครับ

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ความภูมิใจผิดกันคับ รถที่เราปั้นมากับมือ แต่จะเอาไปเทียบกับรุ่นใหม่ๆ ราคาก้อต่างกันมาก ตั้งหลายเท่า แต่สุดท้าย ใจก้อยังรักคันเดิมคับ มีหลายครั้งที่ตัด180 แล้วโดนนาวาร่าเดิมๆแซง(วางเครื่องใหม่มาไม่ปลดกล่อง) แต่ถนนบ้านเรามันไม่โอเคด้วย สงสารรถ วิ่งไปถนนหลุมเยอะแยะ เกิดอะไรก้อไม่คุ้มครับ

7. อันนี้ผมโดนบ่อย

8. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    ผมไม่รีบ อิอิ

9. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    สำหรับผม พอใจในสิ่งที่เป็น และ ภูมิใจในสิ่งที่ทำครับ

ผมไม่เคยมีคนมาคาดหวังกับรถผมว่าให้วิ่งขนาดไหนดีเท่าไหร่อะครับเพราะใครๆเห็นรถผมก็เดิมๆบ้านๆแต๊นๆครับ แต่ผมคิดว่ารถผมสามารถทำให้คนตกใจได้มากกว่าครับ

แต่ผมก็เป็นนะแบบที่พี่เป้บอกอะ "ทำไมไม่ซื้อรถใหม่วะ" อันนี้โดนมากครับพี่เป้

ปล. อย่างว่าเดิมๆ

10. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    บอกเค้าว่าเร้าเน้น safety first แต่จริงๆแล้ว รถตูไปได้แค่นี้ง่ะ

11. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    เจอเเต่แบบ ลองกดดูด้วย เเต่ไม่ได้เอาเป็นเอาตายตลอดทาง

ใช้รถกะบะคันนี้เนี่ยเจอบ่อยมากซักพักมาละ มาจี้ตูด ก็เลยกดไป1ยก
    กดให้รู้เฉยๆ ว่า กรูไม่ธรรมดานะ มันสู้เราไม่ได้อยู่เเล้ว แค่นั่นพอ

แต่รถคันที่วิ่งด้วยแซงไปได้ มันคงคิดว่า รถแต่งเเม่งวิ่งได้เท่านี้เองเหรอ

ขำว่ะ

12. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ตามนี้เลย

13. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    nำไมรถมรึงเn่าจังวะ....ไมไม่เอารถที่ใหม่กว่านี้ .......

14. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    555 ใครแรง ไปก่อนเลย พรี่ไม่รีบ

:p:p:p

15. เคยเจอเหมือนกันครับ..เด็กแถวบ้านญาติ

มันพูดว่า>>> ดูซีฟีโร่คันนี้ดิ(รถแถวบ้านญาติจอดเปิดฝากระโปรงอยู่)โบเท่าพี่เลยวิ่งด้วยกันได้มะ

ผมก็>>> เอ่อออออออออออออ.........จิ๊บๆๆ

ในใจคิดว่าดูมันเปรียบเทียบ!!!!!

16. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    อันนี้ไม่เชิงว่าเป็นการคาดหวังอะไรกับรถนะครับ แต่เหมือนโดนว่ามากกว่า 555
    รถผมปัจจุบันอยู่อู่ .. แฟนผมถามว่าตกลงรถคันนั้นมีจริงป่าว ตั้งแต่คบกันมาไม่เคยเห็นเลย .. (อันนี้รู้สึกเจ็บ ๆ ไงไม่รู้ มันซ่อมนานไปหน่อย 555)
    เพื่อนแฟนมันก็พูดต่อว่า เซฟิโร่นี่ที่มันเป็นรถเก่า ๆ ป่าววะ ?

17. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เคยแต่เจอถามว่า
    เฮ้ยรถมรึงจะไปถึงเหรอเก่าซะขนาดนั้น(จะไปเที่ยวเมืองกาจญ)
    เลยบอกมันถึงมั้งกรูก้อไปของกรูเรื่อยๆ เดี๋ยวคงถึงนะ:cry:

18. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    อ่านะ รถใหม่ๆก็ไม่หล่อโดนใจเหมือนคันนี้

19. say

say New Member Member

985
    1
    0
    ...........รถเรารู้ใจ

20. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83

อันนี้ เข้าใจเลย....จอดอู่นานๆ พี่ชายถามเลย ชนมาป่าว รึ ขายซากไปแล้วยังบอกมาเลย ไม่เป็นไรไม่โกรธ....>_<

อ่อ มีอีกอัน อันนี้ ฮา ไอ้ตัวเดิมแหละ ที่นั่งประจำ มันบอกพี่ ไหนว่าไปทำช่วงล่างมาใหม่ ไม่เห็นนิ่มเลย สู้รถบริษัทไม่ได้....โชคตายแล้วพี่ พี่โดนเค้าหลอกแล้ว...(ฟังแล้วน้ำตาจะไหล ในความหวังดีของมัน)
    :cry::cry::cry:

แต่นึกๆไปก็ขำ ดีคับ....:D:D:D

21. chuchart7

chuchart7 New Member Member

16
    0
    0
    โห ขับกันไปได้ยิงยาว 200
    ถ้าเป็นผมเกิน 130 ก็จะมีตัวตัดความเร็วกระทุ้งมา จากเบาะข้างๆ
    < ขับช้าๆหน่อย >
    ถ้าไม่ฟัง เหอะๆ ระบบสัมผัสอาจตามมา

22. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เป็นผมจะบอกว่ากรูเน้นรอบต้น55555555

23. 555+ รถผมก็มีครับ แต่ของผมตัดที่ 120

เคยมีเพื่อนขึ้นมานั่งแล้ว บอกว่า"อ้าว แอร์ รถมึงติดด้วยหรอ" ' T _ T

24. speedexteme

speedexteme New Member Member

233
    7
    0
    ผมเจอแต่ ขับวีออสมา แล้วโดนแต่ อีโวมั่ง เคื่องเจมั้ง มาเล่นด้วย นึกในใจ จามาเล่นกะกรูทามไม เด๋วเครื่องกรูระเบิด เครื่องยิ่งเล็กๆอยู่ 555+

25. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    ของผมประมาณนี้เลย สงสัยตัวเองอยู่เหมือนกันว่าโรคจิตมั๊ย

เวลาโดนรถมาจี้ตูดในช่วงที่แซงกันไม่ได้ รถเต็มถนนแต่ดันมาดูดตูดจะแซง ผมกดให้เค้ารู้เหมือนกันนะ

แต่ถ้าโล่ง ๆ แล้วเค้ามาเร็วตบไฟเลี้ยวเปิดทางให้เลย เชิญ ๆ เลยคร๊าบบบบบ

บ้านผมอยู่เชียงราย ออกตจว.โค้ง ขึ้นเขา ลงห้วยเพียบ เล่นกันในโค้งรู้สึกสนุกกว่าแฮะ ทางตรงรู้สึกมันเร็วเกิน หวิว ๆ

ทางตรง ๆ ถ้ามีเล่นกันผมปลายเกียร์ 4 ก้อยกแล้วคับ หรือเป็นความเคยชินไม่รู้ เวลาเล่น 402 สุดเกียร์ 3 ก้อเข้าเส้นแล้ว เอิ๊ก ๆ

ถ้าเกินจากนี้เค้ายังเล่นอยู่ก้อปล่อยละคับ ยอม .....

ส่วนอีกเคสอันนนี้เพื่อนเล่าให้ฟัง ช่วงเขาเหมือนกัน แต่ทางมีกรวดเยอะ เพื่อนผมอยู่ข้างหลัง เค้าขับหนี

สงสัยเจอกรวดเลยแถเกือบชนแผงกั้นทาง ซักพักพอเค้าตั้งหลักได้เห็นคนขับโดนกล่องส่วนตัวตัดหัวทิ่มเลย ......

26. much

much New Member Member

239
    1
    0
    เป็นผมจะบอกว่า กูเน้นแต่งสวย ไม่ได้เน้นแต่งแรงเว๊ย 55

27. เคยโดนแต่แม่บ่น จะซื้อมาซ่อมไม่ซื้อเศษหล็กมาวะ -*-

28. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    จขกท ก็วิ่งไปเรื่อยของเค้าไม่ได้ไปแข่งกะไค ความเร็วก็ไต่ไปที่ 200km เค้าใจว่ารอบเครื่องน่าจะครางเต็มที่แล้ว ไหนจะเสียงท่อลั่นตามรอบอีก คนไม่รู้ก็คงคิด นี่เค้นมันเต็มเหนี่ยวแล้วละ (เครื่อง 1500cc วิ่งถึง 200 ได้ก็ไม่ธรรมดาแล้วคับ) แต่แค่บังเอิญไอ้คันข้างหลังมาแบบเงียบ ๆ ฉีกสวนขึ้นมาได้แบบชิล ๆ เค้าคงคิดว่ารถเก่า ๆ วางเครื่องน่าจะแรงกว่ารถเดิม ๆ

29. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    โชคดีที่ไม่ค่อยขับเร็ว...

30. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    บางคันรถใหม่ๆขับแบบกั๊กๆ(จริงๆเค้าก็ไปขแงเขาแหละ) อยากจะแซง แต่แรงมีแค่นี้ จะขวาวกรูทะมายยย กรูรีบ ยกทีกว่าจะมาใหม่จะถึงเชียงใหม่อยู๋ล่ะ 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้