ใครพอรู้วิธีถอดไฟส่องแผนที่กับวิธีใส่กล่องเก็บของบนเพดานบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ballasung, 17 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ใครพอรู้วิธีถอดไฟส่องแผนที่กับวิธีใส่กล่องเก็บของบนเพดานบ้างครับ พอดีได้กล่องเก็บของมาแต่ถอดไฟส่องแผนที่ไม่ออก ช่วยบอกทีครับ ส่วนวิธีใส่กล่องบนเพดานพอดีกล่องของผมมันไม่มีเจ้าเหล็กสีดำที่มีรูสามรูไว้ยึดกับกระจกมองหลังด้วย ถ้าไม่มีเจ้าเหล็กนี่แล้วสามารถใส่ได้เปล่าครับ ผู้รู้ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณมากครับ(ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วยนะครับ)

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถ้าไม่มีเหล็กสีดำต้องทำครับ อย่างอื่นก็ไม่รู้ว่าจะยึดยังไง

3. whanchai

whanchai New Member Member

43
    4
    0
    ต้องหาเหล็กยึดเพราะว่าเหล็กยึดมันจะยึดตรงกระจกและก็ผ้าหลังคาด้วยครับส่วนไฟส่องแผนที่มันเป็นเขี้ยวล็อกด้านในใช้ไขควงแบบดันแล้วค่อยๆงัดระวังบิ่นด้วยถ้าของครบติดตั้งเองไม่ยากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้