ขอคำแนะนำที่พ่นกันสนิมแบบใสดีๆหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย SmileZ, 10 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SmileZ

SmileZ New Member Member

55
    15
    0
    เห็นเด่วนี้รถToyota ออกมาพ่นกันสนิมแบบใสกันหมดแล้ว
    เลยอยากจะขอคำแนะนำสถานที่ดีๆ
    แล้วก็ข้อเสียของกันสนิมแบบใสหน่อยครับ

2. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    รอผู้รู้ครับ

3. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    รถใหม่เค้าชุปซิงค์กันสนิมมากจากโรงงานดีอยู่แล้วครับ ไม่ต้องไปเสียตังทำเพิ่มหรอกครับ

4. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    อยากรู้ด้วยคนครับ

5. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    มีของBilstein R2000 ศูนย์พ่นกันสนิมลองเสิชในกูเกิลดูครับ
    จริงๆแล้วพ่นไว้ก็ดีครับ ยิ่งถ้ารถคุณอายุมากแล้วมันก็ช่วยยืด
    เวลาหรือการลุกลามได้พอสมควร ที่ถูกก่อนพ่นเค้าจะจัดการเอา
    สนิมออกไปก่อนแล้วค่อยพ่น อันนี้หมายถึงใต้ท้องรถนะครับ

ปกติแล้วรถที่บ้านจะพ่นทุกคันเลย ผ่านมาหลายคันก็พ่นหมด
    มีรถผมคันนี้ไม่เคยครูดเลย7-8ปี ไม่เคยพ่นสักครั้ง แต่การลุยน้ำขัง
    มันทำให้สนิมเริ่มจับบางๆบ้างแล้ว พวกนี้ช่วยกันน้ำซึมผ่าน
    ไปยังcoatหรือโลหะได้ นี่ก็ว่าจะไปพ่นอยู่

6. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    อัพไปๆๆๆ

7. SmileZ

55
    15
    0
    มีสาขาไหนบ้างครับที่ดีๆวางใจได้หน่อย:)

8. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    http://r-9000.is.in.th/

ตามนี้เลยครับ

บริษัท อาร์-9000 จำกัด ตั้งอยู่เลขที่ 9/21 ม.9 ถ.คลองลำเจียก แขวงคลองกุ่ม เขตบึงกุ่ม กทม.10230 การเดินทางวิ่งบน ถ.เกษตร-นวมินทร์ ขาออก ผ่านจุดตัดเลียบทางด่วนรามอินทรา เลยร้านอาหาร แพกลางกรุง เล็กน้อย สังเกตเสาตอหม้อต้นที่ 225 แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าซอยนวลจันทร์ ประมาณ 200 เมตรจะเจอป้ายบริษัท อาร์-9000 จำกัด

แล้วก็เห็นมีอีกที่นึง ซอยรัชดา39 แต่ไม่เคยไปใช้บริการครับเลยไม่รู้อยู่ตรงไหน

9. SmileZ

55
    15
    0
    ขอบคุณคราบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้