ประกันคุ้มครองไหมนะ ตอน ใบขับขี่หาย หมดอายุ หรือโดยยึด

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย oohoo, 19 ธันวาคม 2019

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oohoo

oohoo Guest

0
    0
    0
    ประกันคุ้มครองไหมนะ

ตอน ใบขับขี่หาย หมดอายุ หรือโดยยึด

หากใบขับขี่ของท่านหาย หมดอายุ หรือโดนยึด แล้วดันเกิดอุบัติเหตุกับรถของท่านในช่วงนั้นพอดีอย่าเพิ่งร้อนใจไปครับ เพราะในกรณีดังกล่าว แม้ท่านจะไม่มีใบขับขี่ขณะนั้น บริษัทประกันภัยก็จะคุ้มครองทั้งรถและตัวของท่านอยู่ครับ เนื่องจากประกันจะไม่คุ้มครองสำหรับผู้ที่ไม่ได้รับอนุญาตขับขี่เท่านั้น แต่ถ้าหากท่านยังไม่เคยมีใบขับขี่หรือไม่เคยสอบใบขับขี่ กรณีนี้บริษัทประกันภัยก็จะไม่รับผิดชอบความเสียหายของรถท่าน แต่จะรับผิดชอบในส่วนความเสียหายบุคคลภายนอกตามกรมธรรม์ครับ

เห็นแบบนี้แล้วก็ยังสบายใจไม่ได้นะครับ เพราะถึงแม้ประกันจะรับผิดชอบความเสียหายของบุคคลภายนอก แต่ท่านอาจจะโดนตำรวจจับหรือปรับข้อหาขับรถโดยไม่มีใบอนุญาตขับขี่อยู่ดี ยังไง MR.OOHOO ก็ขอแนะนำให้ทุกท่านทำใบขับขี่ไว้ดีกว่าครับ ถ้าหมดอายุก็ต้องรีบไปต่อ โดนยึดก็ควรรีบไปทำเรื่องขอคืน ก่อนที่จะโดนจับหรือปรับ ส่วนท่านใดที่ยังไม่มีประกันรถยนต์ก็สามารถเลือกซื้อผ่านแพลตฟอร์มประกันออนไลน์ได้ที่ www.oohoo.io ครับ มีให้เลือกซื้อพร้อมเปรียบเทียบแผนประกันจากบริษัทประกันชั้นนำถึง 30 บริษัทเลยครับ แถมมีประกันรถมอเตอร์ไซค์และประกันเดินทางให้เลือกซื้อในราคาที่ถูกสุดๆด้วยนะครับ รู้แบบนี้แล้วก็รีบพุ่งตัวไปกันเลยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้