ผมอยากได้ยางที่ขับนิ่มๆ รีดน้ำได้ดี ถ้าผมใช้ของ NEXEN โอเคหรือเปล่า

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ble, 5 พฤศจิกายน 2018

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ble

ble New Member Member

1
    0
    1
    สนใจ NEXEN ครับ เพราะเห็นว่าผลิตยางให้พวกรถแบรนด์ใหญ่ๆด้วย แต่ไม่แน่ใจว่าถ้ารถรุ่นเล็กๆอย่าง Jazz แบบของผมจะโอเคมั้ย ผมอยากได้แบบ รีดน้ำดีๆกับแบบที่วิ่งนิ่มๆไม่สะเทือนห้องโดยสารมากครับ
    รถผมขนาดยาง 225 65 R17 ครับ (พอดีแอบไปเปลี่ยนแม็กมาครับ ล้อเลยใหญ่ขึ้น) แนะนำด้วย

2. tosapon

tosapon New Member Member

1
    0
    1
    ไม่ผิดหวังหรอก ลองเปิดเวปของบีควิก กรอกข้อมูลวงล้อรถไป แล้วดูว่ารุ่นของคุณมีหรือเปล่า ถ้ามีถอยรถไปเปลี่ยนเลย
    ผมก็ใช้ครับ ของผมเน้นรีดน้ำครับ เกาะถนนดี เสียงก็เงียบ จขกท. ขับทางไกลด้วยหรือเปล่า ถ้าทางไกลยิ่งดีเลย ประหยัดน้ำมันด้วย โดยรวมผมชอบนะ

3. meto

meto New Member Member

1
    0
    1
    นี่ไงครับ ตรงตามที่คุณต้องการพอดี

4. kaseam

kaseam New Member Member

1
    0
    1
    อันนี้รู้สึกเองนะ ว่าที่ผมชอบ nexen เพราะคุมง่าย ไม่ไถลบนถนนบ่อยๆ อีกอย่างประหยัดน้ำมันดีด้วยครับ

5. sumotung

sumotung New Member Member

1
    0
    1
    ผมว่าไม่ผิดหวังหรอก เลือกรุ่น/ไซส์ให้ถูกกับรถคุณก็พอ เจ้านี้เค้าคุณภาพอยุ่แล้ว oem ให้ค่ายดังๆ
    อย่างพวกปอเช่ อะไรงี้ เขาก็ผลิตให้ทั้งนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้