ศึกษาข้อยกเว้นดีๆก่อนทำประกัน

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย koko_krunch, 16 เมษายน 2018

< Previous Thread | Next Thread >
  1. koko_krunch

koko_krunch New Member Member

17
    0
    1
    ช่วงที่ผ่านมามีอุบัติเหตุเกิดขึ้นเยอะมากเลยครับ เป็นคนรอบตัวผมทั้งนั้น บางเคสโชคร้ายหน่อยเพราะประกันเขาไม่รับผิดชอบเพราะเพื่อนผมไปทำผิดข้อตกลงของประกันรถครับ

เลยอยากมาบอกต่อในเพจกันว่า ก่อนซื้อประกันภัยรถยนต์ ผมว่าเราควรจะอ่านรายละเอียดความคุ้มครองของประกันว่าครอบคลุมเรื่องไหนบ้าง แล้วก็ดูข้อยกเว้นให้ละเอียดๆ หน่อยครับ เพราะหลายคนมองข้ามข้อนี้ไปเลย พอถึงเวลาที่เกิดอุบัติเหตุแล้วก็มีปัญหาเวลาที่ประกันไม่จ่าย

แล้วประกันรถแต่ละชั้นก็ให้การดูแลเราไม่เหมือนกัน เพื่อนๆก็น่าจะศึกษาให้ดีก่อน เรารู้อยู่แล้วว่าประกันยิ่งเราจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยรถยนต์สูง การคุ้มครองก็ยิ่งมากตามไปด้วย แต่บางบริษัทก็ไม่เป็นแบบนั้นนะครับ

เพราะฉะนั้นอ่านรายละเอียดความคุ้มครองแล้วก็ข้อยกเว้นของแต่ละบริษัทก่อนจะเลือกทำประกันดีกว่าครับ จะได้ผลตอบแทนที่ดีสำหรับตัวเรากว่าหลับหูหลับตาทำ

แก้ไขล่าสุด: 5 มิถุนายน 2018
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้