1. โปรดระวัง มิจฉาชีพ เราเตือนคุณแล้วนะ!
    ทางเว็บไม่สามารถป้องกันการซื้อขายจากมิจฉาชีพได้ ผู้ชื้อควรจะระวังดังต่อไปนี้
    1. ควรนำข้อมูลผู้ขายไปค้นหาใน Google เช่น ชื่อ นามสกุล เบอร์โทร หรือข้อมูลติดต่ออื่นๆ
    2. ผู้ขายที่มีข้อมูลการติดต่อน้อย เช่น ไม่มีเบอร์โทร ไม่ควรทำการซื้อขาย เพราะคุณจะติดตามยากมาก
    3. พวกมิจฉาชีพมักจะใช้คำพูดที่ฟังดูมีความน่าเชื่อ อย่าหลงเชื่อ และมีนิสัยชอบโทรตาม ให้รีบโอนเงินก่อน
    4. คดีมิจฉาชีพทางอินเทอร์เน็ต ตรวจสอบได้ยากมาก ให้ใช้ความระมัดระวังในการเลือกซื้อ
    5. อย่าอยากได้เกินเหตุ เลือกให้ดีที่สุดและสะดวกที่สุด หรือให้นัดรับในสถานที่ที่ปลอดภัยแล้วจ่ายเงิน
    6. โปรดทราบ คุณไม่ใช่คนแรก ที่มีโอกาสโดนหลอก แต่มีคนโดนหลอกทุกวงการมาแล้ว

Teana Teana. j31 ใส่เกียร ์D,D1,D2รถไม่วิ่ง ต้องใส่เกียร์D3ถึงวิ่ง ไประยะนึงกลับมาใส่เกียร์D...

การสนทนาใน 'Nissan Clubs Marketplace' เริ่มโดย Somchai Saifah Sama, 4 เมษายน 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    Teana. j31
    ใส่เกียร ์D,D1,D2รถไม่วิ่ง
    ต้องใส่เกียร์D3ถึงวิ่ง ไประยะนึงกลับมาใส่เกียร์D
    ถึงจะวิ่งได้ปกติ

1. Kong Sarut

Kong Sarut Guest

0
    0
    0
    เกียใกล้พังแล้วครับ ถ่ายน้ำมันดูก่อน เผื่อดีขึ้น

2. Noom BN

Noom BN Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ลองใช้วาโวลีนกระป๋องแดงดูคับ

3. ถ้าจะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ ต้องของ 0 อย่างเดียว เบอร์ต้องตรง

4. Venus Fvb

Venus Fvb Guest

0
    0
    0
    รถมีอาการเกียร์เริ่มเสีย ถ้าเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ บางคันวิ่งไม่ได้เลยนะคะ
    ลองโทรปรึกษา 081-286-5009
    http://www.facebook.com/npshokai

5. อยากทราบค่าใช้จ่ายครับ

6. วิ่งไปเท่าไหร่แล้วครับ

7. 2แสนนิดๆครับ

8. Maximus Em

Maximus Em Guest

0
    0
    0
    ใช้ 4.5 l เปลี่ยนแล้วรถวิ่งลื่นขึ้นเยอะเลยครับ

9. อาการเริ่มออกแล้วครับ
    ผมเคยเป็นมาก่อนครับ ฟลัชน้ำมันเกียร์ช่วยได้ไม่นานครับ
    ถ้างบถึงโอเวอร์ฮอลเกียร์ทีเดียวจบ ใช้ยาวๆครับ

10. ผมใช้สารเคลือบ เต็มใส่ช่องเช็คน้ำมันเกียร์ 7 ฝา รถออกแบยจะพุ่งทันทีที่ใช้

11. Sombat Posri

Sombat Posri Guest

0
    0
    0
    เกียรใกล้พังแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้