ใครเคยโดนพิษร้านเบาะชื่อดังย่านลาดปลาเค้า มาแชร์สบการณ์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ร้านสยามแก๊ส, 26 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือเมื่อซักครู่นี้ผมได้เปิดเข้าไปดูของแต่งในหน้า ขายของ เจอกระทู้ขายเบาะ ไอเราเคยโดนร้านแถวลาดปลาเค้าพ่นพิษใส่ เลยขายเบาะไปแล้ว ก็อยากจะหาอีกซักตัว เปิดเข้าไป เออ คนขายไม่ใช่เจ้าเดิม ok

แต่ดูไปดูมา เห้ย ทำไมในรูปสถานที่มันเหมือนที่กรูเคยไปเลยวะ เจดแม่ ร้านเดิมนี่หว่า สงสัยเนื่อความในกระทู้เก่าโดนด่าเยอะกลัวลูกค้าใหม่ๆจะรุ้เรื่องเลยตั้งใหม่เลย

พอคนถามว่าร้านอยู่ไหน ราคาเท่าไหร่ ก็บอก pm อย่างเดียว

พอผมโพสเรื่องของผมไปในหน้า8 เค้าก็บอกมาว่า เรื่องมันก็ผ่านมานานแล้วนะ ยังจะเอาอะไรอีก ประมาณนี้

ผมเลยอยากทราบว่า ใครเคยโดนร้านเบาะร้านนี้เล่นงานมั่งครับ มาแชร์กันหน่อย ขอบคุณครับ

อันนี้กระทู้ที่ลงขายของไว้
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=463085

อันนี้กระทู้ที่ผมเคยโดนเล่นมา
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=418263

1. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    เรื่องนี้เป็นตำนานของ RCWEB แล้วนะครับ

2. a.tom

a.tom New Member Member

179
    1
    0
    เคยได้ยินชื่อเสียงร้านนี้มาเหมือนกันครับ

3. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    ได้ยินกิตติศัพท์ มาบ้างเหมือนกันครับ

4. gm

gm New Member Member

48
    2
    0
    น้องทึ่อู่โดนมาแล้วครับ ล่าสุด ไปทำเบาะยาริส พอจะไปเอาเบาะเดิม หายครับ ตอนนี้ยังหาคนรับผิดชอบไม่ได้เลย ทำมึนตลอด ไปถามราคามาเบาะเดิมยาริสเป็นหมื่นครับ ตอยนี้ยังทำอะไรร้านมันไม่ได้เลย
    มีใครแนะนำวิธีอะไรได้มั้งครับ

5. BenZuKa

BenZuKa New Member Member

100
    2
    0
    มีร้านไหนรับหุ้มเบาะดีๆ บ้างครับ

6. naydol

naydol Member Member

254
    6
    18

เฮ่ย เล่นเอาเบาะไปเลยหรอครับนี่
    ร้านนี้ได้ยินชื่อเสีย มานานแล้ว

อย่างนี้แจ้งความจับมันโลดครับ
    ว่าแต่มันจะทำได้ป่าวหว่า...

7. Tecing

Tecing New Member VIP

100
    0
    0
    เอาขี้ปาใส่แม่งเลยครับ น่าจะพอแก้ไขได้บ้าง ถ้าไม่เจอแนวนี้คงจะ

หากินอย่างนี้ไปเรื่อยๆพวกเราก็อาจจะซวยถ้าเข้าไปใช้บริการมัน

8. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    ผมเคยซื้ออะครับ

ผมเองก็เคยซื้อเบาะกับร้านนี้นะแต่ผมสั่งทางการโอนเงินอะครับเพราะผมอยู่ต่างจังหวัดอะก็เลยไม่รู้ว่าแกเปงไงอะครับแต่รู้ว่าเจ้าของร้านเปงผู้หญิงอะแต่ของที่ได้มาก็รับได้รับไม่มีปัญหาอะไรแค่มันไม่ค่อยเนียนอะ

9. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    แล้วเบาะแต่งไทยทำร้านไหนเฟี๊ยวสุดอ่ะครับ

กำลังมองหาอยู่เหมือนกัน ขอคำชีแน่ะด้วย

10. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
    ผมว่า 3 มงกุฎ นะ

11. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    เคยโดนมาเหมือนกันครับ ตอนนั้นเอาเบาะไปใส่ที่ร้าน เจ๊เค้าก็จะขายราง Recaro แท้ให้ แต่ราง 2 ข้างมันไม่เหมือนกันผมก็เลยเดินไปซื้อรางที่ร้านเฮียใกล้ๆ มาให้ร้านเจ๊ใส่เพราะ 2 ข้างมันเหมือนกันและราคาถูกกว่า แต่ที่ใส่ร้านเจ๊เพราะเกรงใจคุยกับแกไปแล้ว พอซื้อมาเจ๊ทำหน้าไม่พอใจ แล้วสั่งให้ลูกน้องใส่ครับ งานทุเรศมากๆ เอาเหล็กเป็นท่อนๆ มาตัดเป็นขาแถมสนิมเขลอะเลยครับ ตอนทำก็ไมม่ใส่ถุงมือหรือล้างมือให้เรียบร้อย เบาะผมเป็นรุ่น SP-JJ Raptor เปื้อนลอยดำๆ เพียบเลยครับ โมโหมากๆ วางเบาะก็ห่วยสุดๆ ก็เลยยอมๆ จ่ายมันไป แล้วสเอาไปแก้งานที่อื่นดีกว่า

12. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ร้านนี้ดังดีไม่มีตกจริงๆ

13. แต่แปลกเคยเข้าไปที่ในกระทู้ขายเบาะของร้านแก ไม่ค่อยยักกะมีใครมาติ ส่วนใหญ่ก็บอก ดีนะคับ เนียนใช้ได้ ไม่รู้หน้าม้า หรือกลัวงานเข้ากัน หรือมันดีเกินไปจิงๆ แต่ส่วนตัวถ้าเบาะขาดว่าจะไปหุ้มใหม่จะลองไปร้านข้างๆเจ๊แกดู เห็นเค้าว่าดีกว่ากัน จะลองซะหน่อย

14. XrtcluB<g@p>

XrtcluB<g@p> New Member VIP

126
    10
    0
    ขี้เกียจพิมแล้วล่ะ... เพราะเคยพิมกับเรื่องร้านนี้มาหลายรอบแล้วครับ ขอบอกว่าไม่ดีก็แล้วกัน แถวบ้านเหมือนกัน.......

15. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    เคยไปเอาเบาะร้านนี้มาเหมือนกัน นานแระ 6 - 7 ปีได้แระมั้ง

ปัจจุบัน ไปซื้อที่อื่นดีก่า

16. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    เค้าคือตำนานครับ

แต่ผมก็ยังเห็นคนเข้าร้านเค้าอยู่นะ บางวันเยอะด้วยอะ

17. Heretic_KE70

Heretic_KE70 New Member Member

8
    0
    0
    ให้ตายเหอะ
    กำลังจะได้รถแล้วก็ไปเอาเบาะจากที่นั้นพอดีเลย

เกือบไปละ ขอบคุณครับ

18. N_o_K

N_o_K New Member Member

47
    0
    0
    โดนเหมือนกันเลย ครับ

19. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    ร้านนี้ เขา ดังนะคับ ดังในทาง ลบ 55+

20. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ตำนาน.. จริงๆ :D

21. roby

roby New Member Member

86
    22
    0
    เคยแต่ผ่านๆครับ

22. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    กระทู้ลบไปแว้ว

23. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    แสดงว่าของเขาดีๆจริงๆ เห้นผ่านทีไรก็มีคนใส่อยู่ตลอด

24. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    ไปใส่หรือไปแก้ครับ ตอนนี้ราคาขึ้นแล้วด้วย
    ตอนที่ผมไปแก้งานแต่เช้า ก็เห็นมีแต่คนแห่ไปแก้งานกันนะครับ

เป็นตำนานไปแล้วครับ ตอนนี้เบาะร้านเค้าก็ยังใส่อยู่ในรถผม

25. Deb`nUt~

Deb`nUt~ New Member Member

71
    1
    0
    ผมก็ใช้บริการที่ร้านนี้นะครับ

ก่อนผมเข้าไปใช้บริการ ผมยังคุยกับแฟนผมเรื่องที่เค้าพูดกันใน RCweb เลย

แต่ผมเห็นว่าแบบผ้าเค้าเยอะดี ผมก็เอาวะ ลองซักทีละกัน

งานเบาะเค้าก็โอเคนะครับ แล้วเจ๊แกก็คุยกับผมดีมากๆ

ตอนผมกะแฟนยืนรอติดตั้ง เจ๊ก็จะเข้ามาคุยด้วยตลอด กลัวผมจะรอนาน เอาเก้าอี้ เอาน้ำมาให้กินอยู่เลย

ผมไม่ใช่หน้าม้านะคับ -*- แต่ว่าไปทำมาจริงๆ แล้วก็รู้สึกตามที่บอกไปอะคับ ตอนนี้เบาะของทางร้านก็ยังอยู่ในรถผมอยู่เลย

26. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    บางสิ่ง บางอย่าง ก็ต้องมีการพัฒนาและแก้ไขไปในทางที่ดีบ้าง...

ล่าสุดใครไปใช้บริการมา เป็นไงบ้างครับ

27. Benz_ef9

Benz_ef9 New Member Member

1
    0
    0
    เปนไงกันบ้างคับ จาเข้าไปใช้บริการอยู่ -*-

28. Menthol

Menthol Member VIP

80
    2
    8
    เข้ามาดูครับ

29. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ???????????????????????????????????????????????? ????

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้